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MKOA WA MOROGORO 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA KIPINDI CHA 

MIAKA MITANO KUANZIA MWAKA 2015 HADI 2020 

Utangulizi: 

Katika kipindi cha mwaka 2015 hadi 2020  Sekretarieti ya Mkoa, Mamlaka za Serikali za 

Mitaa na Wakala wa Serikali ambao ni Wakala wa Barabara Tanzania (TANROADS) , 

Wakala wa Barabara za Vijijini na Mjini (TARURA, Mamlaka za Maji Mjini 

(MOARUWASA), Mamlaka za Maji Vijijini (RUWASA) na Shirika la Umeme Tanzania 

(TANESCO) – Morogoro wametekeleza miradi katika Sekta mbalimbali zinazogusa 

maeneo muhimu kwa wananchi. Miradi mikubwa iliyotekelezwa imegharimu jumla ya 

shilingi 676,285,826,982/= ambapo shilingi 1,148,990,025/= zilitumika kwa miradi 

inayotekelezwa na Sekretarieti ya Mkoa, shilingi 334,435,675,973/= zilitumika kwa 

miradi inayotekelezwa na Mamlaka za Serikali za Mitaa, Maji Vijijini shilingi 

31,877,115,905/=, Maji Mjini shilingi 34,010,507,604/=, TARURA shilingi 

29,373,479,670/=, TANESCO shilingi 97,781,811,166/= na TANROADS shilingi 

107,584,621,000/=, TASAF shilingi 34,503,109,120/= na Mfuko wa Wanawake, Vijana 

na Walemavu shilingi 5,570,516,519/=. 

Muhtasari wa Mafanikio Makubwa yaliyopatikana 2015 hadi 2020 

1. SEKTA YA AFYA 

NA MAELEZO GHARAMA  

1. Hospitali 5 za Wilaya zimejengwa na Hospitali 1 ya 
Wilaya ya Ulanga imeboreshwa.  

Kati ya hospitali zilizojengwa 2 (Gairo & Mvomero) 
zimeanza kutoa huduma na Hospitali 3 (Morogoro, 
Mlimba & Malinyi) zipo katika hatua mbalimbali za 
utekelezaji. 

8,009,955,000 

2. Vituo vya afya 14 vimejengwa na kukamilikaa,  vituo vya 
afya 4 vilivyopo katika H/W  Malinyi, Morogoro na Kilosa  
vipo katika hatua ya umaliziaji na kituo 1 katika H/W 
Gairo kimeoboreshwa. 

6,693,015,000 
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NA MAELEZO GHARAMA  

3. Dawa zimenunuliwa na kusambazwa katika vituo vya 
kutolea huduma ya afya katika halmashauri zote 9 za 
Mkoa wa Morogoro. 

11,081,583,000 

4. Magari 2 ya kubebea wagonjwa yalipelekwa katika Kituo 
cha Afya Lupiro katika H/W Ulanga na Zahanati ya Fulwe 
katika H/W Morogoro. Kituo cha Afya Mikumi, Zahanati 
ya Ruaha Darajani – Kilosa. 

Magari yalitolewa na 
Wizara ya Afya. 

 

2. SEKTA YA ELIMU  

ELIMU YA MSINGI 

NA MAELEZO GHARAMA  

1. Elimu bila malipo imetolewa katika Shule za Msingi 878 
katika halmashauri zote 9 za Mkoa wa Morogoro. 

23,936,817,012 

2. Mazingira ya kujifunza na kufundishia yameboreshwa 
kwa kujenga; 

i. Madarasa 291 

ii. Madawati 1,170  

iii. Matundu ya Vyoo 141, 

iv. Nyumba 4 za Walimu na 

3,417,223,108 

ELIMU YA SEKONDARI 

1. Elimu bila malipo imetolewa katika Shule za Sekondari 
183 katika halmashauri zote 9 za Mkoa wa Morogoro. 

26,250,520,603 

2 Mazingira ya kujifunza na kufundishia yameboreshwa 
kwa kujenga; 

i. Madarasa 108 

ii. Maabara 27 
iii. Viti na Meza 170 
iv. Matundu ya Vyoo 81 
v. Nyumba 17 za Walimu  

8,499,206,678 

 

 

 



3 
 

3. SEKTA YA MAJI 

1. Miradi mikubwa 57 ya maji imejengwa. 29,764,195,844 

2. Visima virefu 3 na vifupi 294 vimechimbwa 2,112,920,061 

 Jumla  31,877,115,905 

 Kiwango cha upatikanaji wa Maji Ki-Wilaya 

Malinyi  62% 

Kilombero  81% 

Kilosa  79% 

Morogoro  69% 

Ulanga 73% 

Mvomero  67% 

Gairo  77% 

Manispaa ya morogoro  81% 

Wastani wa Mkoa  71% 
 

 

 
SEKTA YA KILIMO 

1 Miundo mbinu ya kilimo imeboreshwa kwa kujenga 

Skimu 7 za umwagiliaji, maghala 11 na kukarabati 

maghala 3. 

2,408,000,000. 

 

4. SEKTA YA BISHARA 

1. Soko Kuu la Kisasa limejengwa katika Halmashauri ya 
Manispaa ya Morogoro. 

13,244,365,531.24 

 

5. UPATIKANAJI WA HUDUMA YA UMEME 

Kwa kipindi cha mwaka 2015 hadi 2020 Serikali imetumia shilingi 97,781,811,166.3 

kwa ajili ya usambazaji wa umeme vijijini na mijini. Hadi sasa vijiji venye umeme ni 450 

kati ya 669 sawa na asilimia 67.3 na mitaa 180 kati ya mita 294 sawa na asilimia 61.2.  

Mchanganuo wa vijiji na mitaa kwa kila Halmashauri ni kama ifuatavyo:-  
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Halmashauri Idadi ya vijiji vijiji vyenye umeme 

Malinyi 33 32 

Mvomero 130 70 

Ifakara 48 80 

Gairo 50 32 

Moro 149 50 

Kilosa 138 85 

Ulanga 59 50 

Mlimba 62 51 

Jumla ya vijiji 669 450 

Manispaa         Mitaa  294          Mitaa 180 

Jumla ya mitaa 294 180 

 

6. MIRADI MIKUBWA YA BARABARA 

1. Kilometa 48.6 (Magole – Turiani) za barabara ya Magole 
– Turiani – Mziha ziimejengwa kwa kiwango cha lami. 

   66,717,702,000 
 

2. Daraja kubwa 1 la Kilombero (MAGUFULI BRIDGE) 
limejengwa. 

53,214,395,756.87  

3 Ujenzi wa barabara ya Dumila – Kilosa – Mikumi (km 142) 
kwa kiwango cha lami kwa kuanzia na sehemu ya Rudewa – 
Kilosa yenye urefu wa km 24. 

Ujenzi unaendelea  

32,902,537,449  

4 Ujenzi wa Barabara ya Mikumi - Kidatu – Ifakara (sehemu ya 
Kidatu – Ifakara, Km 66.9 kwa kiwango cha lami pamoja na 
ujenzi wa Daraja la Ruaha Mkuu). 

Ujenzi unaendelea  

111,283,744,688 

 Jumla  264,118,379,893.87 

 

7. SEKTA YA USAFIRISHAJI 

1 Stendi kubwa ya Mabasi Msavu imejengwa  12,055,231,999.51 

2 Stendi ya kisasa ya Daladala ya Mafiga katika Manispaa 

ya Mogororo imejengwa. 

5,243,115,225.55 
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8. Uwezeshaji wananchi kiuchumi  

Serikali katika kuhakikisha wananchi wanajengewa uwezo wa kiuchumi, kupitia 

Program ya TASAF na Mfuko wa Wanawake, Vijana na Walemavu zimetumika shilingi 

40,073,625,639/=  

1 TASAF  - Walengwa walionufaika ni  47,391  34,503,109,120 

2 Mfuko wa Wanawake, Vijana na Walemavu umenufaisha 

jumla ya vikundi 2,105 vilivyopata Mkopo 

5,570,516,519 

 Jumla  40,073,625,639 

 

 

Mchanganuo wa Miradi kwa kila Wilaya: 

A. SEKRETARIETI YA MKOA 
 

NA. MRADI 
GHARAMA  YA 

MRADI 

1 Ujenzi wa Rest House ya  Ulanga       148,532,288  

2 Ujenzi wa Nyumba ya Mkuu wa Wilaya ya  Malinyi  348,559,000  

3 Ujenzi wa Nyumba ya Mkuu wa Wilaya ya Gairo 299,422,560  

4 Ukarabati wa Nyumba ya Mkuu wa Wilaya ya Kilosa  89,858,834 

5 Ukarabati wa Nyumba ya Mkuu wa Wilaya ya Kilombero  64,648,362 

6 Ukarabati wa Chumba cha kuhifadhi Maiti Hospitali ya Rufaa ya 
Mkoa  

108,228,191 

7 Ujenzi wa uzio wa makazi ya mkuu wa mkoa  89,740,790 

 Jumla 1,148,990,025 

 

B. MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA.  

1. JIMBO LA GAIRO  

NA.  SEKTA  GHARAMA 

TSHS  

1. MAJI  

Upatikanaji wa maji safi na salama katika Wilaya ya Gairo 14,650,000,000 
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NA.  SEKTA  GHARAMA 

TSHS  

2 UMEME VIJIJINI (REA)  

Mwaka 2015 Idadi ya vijiji vilivyokuwa na umeme ni 6 tu 
wakati mwaka 2020 Wilaya ya Gairo ina vijiji 32 vyenye 

umeme kati ya vijiji 50.  

 

3 ELIMU Elimu Msingi   

Vyumba vya madarasa vimeongezeka kutoka vyumba 394 

mwaka 2015 hadi kufikia vyumba 447 mwaka 2020. 
 

837,800,000 

Nyumba za walimu zimeongezeka kutoka nyumba 104 

mwaka 2015  hadi kufikia nyumba 145 mwaka 2020. 

Kumeanzishwa Elimu bila malipo kwa elimu ya Msingi 1,980,000,000 

 Elimu Sekondari   

 Shule za Sekondari zimeongezeka kutoka 9 mwaka 2015 
hadi shule 13 mwaka 2020. 

 

 

 

1,002,000,000 

Idadi ya vyumba vya madarasa imeongezeka kutoka 
vyumba 97 mwaka 2015  hadi kufikia vyumba 122 mwaka 

2020. 

Matundu ya vyoo yameongezeka kutoka matundu 99 

mwaka 2015 hadi kufikia matundu 132 mwaka 2020. 

Idadi ya nyumba za walimu kutoka nyumba 18 mwaka 

2015  hadi nyumba 25 mwaka 2020. 

Kumeanzishwa mfumo wa elimu bila malipo kwa kidato cha 

I – IV Elimu bila malipo 
1,000,000,000 

Jumla Elimu 4,819,800,000 

   

5 AFYA  

Ujenzi wa Kituo cha Afya Gairo  765,000,000 

Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 1,760,000,000 

Zahanati ya Chogoali 154,200,000 
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NA.  SEKTA  GHARAMA 

TSHS  

Upatikanaji wa dawa na vifaa tiba 427,000,000 

Jumla Afya  3,106,200,000 

6 Barabara  

Matengenezo ya barabara za vijijini  7,500,000,000 

Barabara za Lami 4.1Km katika Mji wa Gairo  92,669,384.70 

Ujenzi wa Ofisi ya TARURA Wilaya 8,450,000,000 

Jumla Barabara  

 

16,042,669,384.7 

7 Utawala   

Ujenzi wa Jengo la Makao Makuu ya Halmashauri 2,000,000,000 

Ununuzi wa Magari ya Halmashauri  400,000,000 

Ujenzi Jengo la mdhibiti ubora wa Elimu  250,000,000 

Nyumba ya Mkuu wa Wilaya  300,000,000 

Jumla Utawala  2,950,000,000 

  

8 Kuwezesha wananchi kiuchumi  

Kutolewa kwa mikopo kwa Vikundi vya Wanawake, Vijana 

na Walemavu  
99,348,378.000 

Jumla ya Kaya 6,883 zimenufaika na TASAF 5,927,071,280 

Jumla  6,026,419,658 

   

9 Mfuko wa Jimbo  222,800,000 

 Katika miaka mitano Jimbo la Gairo limepata fedha za 
mfuko wa Jimbo 
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NA.  SEKTA  GHARAMA 

TSHS  

 Jumla Kuu  63,860,558,427 

 

2. JIMBO LA IFAKARA 

NA SEKTA MIRADI  GHARAMA 

1 Elimu Msingi Jumla ya Shule 33 zimepatiwa fedha za elimu bila 
malipo 

1,039,222,768 

Ujenzi wa madarasa 20 katika Shule za Msingi 
umekamilika 

257,034,579 

Ujenzi wa matundu 28 ya vyoo umekamilika katika 
Shule za Msingi 

28,893,900 

Jumla ya Elimu Msingi 1,325,151,247 

 

 

2 Elimu Sekondari Jumla ya Shule 7 zimepatiwa fedha za elimu bila 
malipo 

2,042,982,287 

Ujenzi wa madarasa 3 katika shule za Sekondari 47,779,119 

Umaliziaji wa vyumba 6 vya maabara katika Shule 
ya Sekondari Kwashungu, Kiyongwile na Kilombero 

82,800,585 

Ujenzi wa matundu 10 ya vyoo katika Shule ya 
Sekondari 

          7,993,300 

Umaliziaji wa nyumba 2 ya mwalimu Shule ya 
Sekondari Kiyongwile na Lumemo Sekondari 

20,000,000 

Jumla ya Elimu Sekondari 4,851,857,785 

3 Mifugo na Uvuvi Ujenzi wa Machinjio ya Nguruwe 39,490,000 
 

  Jumla ya Mifugo na Uvivi 39,490,000 
 

4 Maendeleo ya 
Jamii 

Jumla ya Vikundi 171 vimepatiwa mikopo nafuu 
ikiwa Vikundi vya Vijana 44, Wanawake 119 na watu 
wenye walemavu 9 

454,000,000 

  Jumla ya Maendeleo ya Jamii 454,000,000 

5 TASAF Utekelezaji wa Mpango wa kunusuru kaya masikini 
kuanzia mwaka 2016 hadi sasa uko chini ya 
Halmashauri ya Wilaya ya Kilombero hivi sasa 

- 
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NA SEKTA MIRADI  GHARAMA 

Mlimba 

6 Barabara Ujenzi wa barabara ya keep - left Polisi – Upogoro 619,863,420 

Ujenzi wa barabara ya Ifakara -Kikwawila 220,452,950 

Ujenzi wa barabara ya Katindiuka - Kikwawila 494,755,470 

Ujenzi wa barabara ya Kapolo - Chilale 373,641,390 

Jumla ya Miradi ya barabara 1,708,713,230 

8 Maji Utanuzi wa Mradi wa Maji Kijiji cha Kibaoni Kata ya 
Kibaoni, Maendeleo na Lipangalala 

515,418,606 

Ukarabati wa Mradi wa Maji Kijiji cha Mahutanga 
kata ya Lumemo 

294,269,934.00 
 

Uchimbaji wa visima vya urefu wakati 50 60,000,000 

Jumla ya Miradi ya Maji 869,688,540 

9 Nishati Na 
Umeme 

Jumla ya Vijiji 47 kati ya Vijiji 48 vimepatiwa umeme - 

 Jumla Kuu 9,248,900,801 

 

3. JIMBO LA MLIMBA 

NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

 AFYA Ukamilishaji na ukarabati wa kituo cha Afya  

Mang'ula            61,611,506  

Ukamilishaji na ukarabati wa majengo ya zahanati ya 

kjiji cha Sagamaganga, 
           12,191,400  

Jumla Afya            73,802,906  

2 ELIMU MSINGI 

  

  

Ujenzi wa Maboma 140 ya shule za msingi 

yamekamilika          365,742,995  

Jumla Elimu Msingi 
         365,742,995  

Ujenzi wa maboma 97 ya shule za sekondari 

yamekamilika       1,024,754,000  

Jumla Elimu sekondari       1,024,754,000  

4 KILIMO,UMWAGIL Ujenzi wa skimu ya umwagiliaji kijiji cha Msolwa       3,378,875,168  
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NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

IAJI NA USHIRIKA Ujamaa 

Ujenzi wa ghala ya kuhifadhi mazao katika kijiji cha 

Msolwa Ujamaa           967,248,624  

Ujenzi wa Soko la Kiberege          144,666,896  

Ujenzi wa skimu ya Umwagiliaji Mang'ula Youth            40,005,000  

Ukamilishaji na ukarabati wa ghala la mazao la 

Msalise, 

           40,000,000  

Jumla Kilimo na Umwagiliaji       4,570,795,688  

 
MIFUGO NA 

UVUVI 

Ujenzi wa machinjio ya kata ya Kidatu            41,857,000  

Jumla Mifugo na Uvuvi            41,857,000  

 BARABARA Ujenzi wa barabara ya Kisawasawa-Mpanga (km 9)          610,412,200  

Ujenzi wa barabara ya Mhelule-Bwawa la chumvi 

(km 5)          375,923,200  

Ujenzi wa barabara ya Mang'ula A-Kanyenja (km 7)          633,061,700  

Ujenzi wa barabara ya Mang'ula B-Msalise (km 7)          643,284,100  

 Jumla ya Barabara 2,262,681,200  

9 MAJI Ujenzi wa mradi wa maji Msolwa Station na Nyange       2,288,000,000  

Ukarabati wa mradi wa maji Kata ya Kidatu          510,127,592  

Ukarabati wa mradi wa maji Kata ya Mwaya          345,020,449  

Ujenzi wa mradi wa maji Kata ya Kiberege          949,527,863  

Ukarabati wa mradi wa maji Vijiji vya Sole na Sonjo          345,007,899  

Jumla ya Maji 
      4,437,683,803 

  

JUMLA KUU  12,777,317,592  
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4-5. JIMBO LA KILOSA NA MIKUMI 

NA SEKTA JIMBO LA 
KILOSA 

JIMBO LA MIKUMI JUMLA 

A AFYA    

1 Ujenzi/ukarabati wa vituo 
afya  

269,950,000 1,200,000,000 1,469,950,000 

2 Ujenzi wa majengo ya 
upasuaji katika vituo vya 
afya vya Magubike na 
Matongolo 

225,000,000 0.00 225,000,000 

3 Fedha za Mfuko wa afya 
(HSBF) 

3,105,201,408 2,102,550,351 5,207,751,759 

4 Ujenzi wa wodi 02 za 
Wagonjwa wa nje katika 
kituo cha afya Mikumi 

0.00 122,202,161 122,202,161 

5 Fedha za usajili wa watoto 
chini ya miaka mitano na 
hela ya matokeo ya ufanisi 
bora katika vituo vya kutolea 
huduma. 

149,020,160 105,313,200 254,333,360 

 Jumla Afya 3,749,171,568 3,530,065,712 7,279,237,280 

B ELIMU SEKONDARI    

6 Ukarabati wa miundo mbinu 
ya majengo, maji na umeme 
katika Shule kongwe za 
Sekondari za Dakawa na 
Kilosa 

1,088,532,416 0.00 1,088,532,416 

7 Umaliziaji wa maboma ya 
madarasa 15 katika Shule za 
Sekondari pamoja na samani 
zake 

150,000,000 50,000,000 200,000,000 

8 Ujenzi wa mabweni na 
nyumba za walimu 

295,000,000 0.00 295,000,000 

9 Ujenzi wa vyumba vya 
madarasa na vyoo katika 
shule za Sekondari 

120,000,000 0.00 120,000,000 

10 Elimu bure 3,242,702,652  
 

1,621,351,326 4,864,053,978 

 Jumla Elimu Sekondari 4,896,235,068  1,671,351,326 6,567,586,394 
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NA SEKTA JIMBO LA 
KILOSA 

JIMBO LA MIKUMI JUMLA 

C ELIMU MSINGI    

11 Umaliziaji wa maboma 22 ya 
madarasa katika shule za 
Msingi 

175,000,000 100,000,000 275,000,000 

12 Ujenzi wa vyumba  vya 
madarasa na matundu ya 
vyoo  

627,380,445 0.00 627,380,445 

13 Elimu Bure 2,301,727,102 1,150,863,551 3,452,590,654 

14 Ujenzi wa nyumba za 
walimu  

50,000,000 0.00 
 

50,000,000.00 
 
 

 Jumla Elimu Msingi 3,154,107,547 1,250,863,551 4,404,971,098 

D CHUO    

15 Ukarabati na ujenzi wa 
miundo mbinu ya majengo, 
maji na umeme  

2,094,000,000 0.00 2,094,000,000 

 Jumla Chuo 2,094,000,000 0.00 2,094,000,000 

 

E MAENDELEO YA JAMII    

16 Fedha za Walengwa (TASAF) 3,374,674,367 1,687,337,183  
 

5,062,011,550 

 Miradi ya ajira ya muda 
katika vijiji 79 

1,340,345,641 670,172,822  
 

2,010,518,46 

17 Kituo cha maarifa ya udhibiti 
UKIMWI Dumila 

138,323,500 0.00 138,323,500.00 

 Jumla M/Jamii 4,853,343,508 2,357,510,004 7,210,853,512 

F KILIMO,USHIRIKA NA 
UMWAGILIAJI 

   

18 Ukarabati wa skimu za 
umwagiliaji na ujenzi wa 
maghala  

        
1,926,141,619 

917,946,840  
 

       

2,844,088,459 

19 Ujenzi wa miundo mbinu 
shamba la mbegu ASA - 
KILANGALI 

0.00 5,428,696,299 5,428,696,299 

 Jumla Kilimo 1,926,141,618 6,346,643,139  8,272,784,758 

G IDARA YA MIFUGO NA 
UVUVI 
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NA SEKTA JIMBO LA 
KILOSA 

JIMBO LA MIKUMI JUMLA 

20 Ujenzi wa machinjio Ruaha 0.00 36,960,000 36,960,000 

30 Ukarabati wa miundo mbinu 
ya mifugo (zizi na vyoo) 
maeneo ya Rudewa 
Gongoni, Kivungu na 
Mbwade 

8,800,000 4,700,000 13,500,000 

 Jumla Mifugo 8,800,000 41,660,000 50,460,000 

H MIPANGO    

21 Mfuko wa Jimbo          198,313,483  
 

         188,313,483  
 

386,626,966 

 Jumla Mipango        198,313,483        188,313,483 
 

386,626,966 

I MAJI    

22 Ujenzi na ukarabati wa 
miradi ya  
maji  

4,365,639,995 3,392,866,438 7,758,506,433 

 Jumla Maji 4,365,639,995 3,392,866,438 7,758,506,433 

J SEKTA YA BARABARA    

23 Matengenezo ya kawaida, 
matengenezo ya muda 
maalum na ujenzi wa 
Makalvati  na madaraja 
mfuto  

   4,021,526,656        3,035,000,000  
 

7,056,526,656 

 Jumla Sekta ya Barabara    4,021,526,656     3,035,000,000  
 

7,056,526,656 

 JUMLA BILA TANESCO 29,267,279,445  21,814,273,653  
 

 51,081,553,098  
 

 TANESCO    

24 Miradi 23 ya usambazaji 
umeme kwa vijiji na 
vitongoji 

  1,525,342,240 

25 Miradi 14  ya kuboresha 
nguvu ya umeme vijijini na 
Vitongojini 

  268,834,758 

26 Miradi ya Kutenegeneza na 
kurekebisha Miundombinu            
(20) maeneo mbalimbali ya 
Wilaya 
 

    
 

 878,729,486 
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NA SEKTA JIMBO LA 
KILOSA 

JIMBO LA MIKUMI JUMLA 

27 Umeme wa REA kwa Mkoa 
mzima ambapo kwa Wilaya 
ya Kilosa vijiji 25 vimepatiwa 
umeme vijijini 

  30,676,263,434 

 Jumla Umeme   33,349,169,918 

JUMLA KUU   84,430,723,016 

 

6. JIMBO LA MALINYI  

NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

1 AFYA Ujenziwahospitaliya Wilaya yaMalinyi 1,800,000,000 

Kituo cha Afya Mtimbira 500,000,000 

Kituo cha Afya Ngoheranga 400,000,000 

JumlaAfya 2,700,000,000 

 

2 ELIMU MSINGI Jumla ya shule 35 zimepatiwa fedha za elimubilamalipo  

739,574,000 

Ujenzi /Ukarabati wa vyumba 23vya madarasa 330,135,434 

 

Jumla Elimu Msingi 1,069,709,434 

  

3 ELIMU 

SEKONDARI 

Jumla ya shule 09 zimepatiwafedha za elimubilamalipo 715,708,412 

Ujenzi/Ukarabati wa vyumba 44 vya madarasa  307,635,000 

Ujenzi/Ukarabati wa nyumba za walimu 330,000,000 

Ujenzi wa mabweni ya wanafunzi 225,000,000 

 

Jumla Elimu Sekondari 

 

1,578,343,412 

4 KILIMO/UMW

AGILIAJI/USHI

RIKA 

 

Ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao   

399,781,000 
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NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

  Jumla KILIMO/UMWAGILIAJI/USHIRIKA 399,781,000 

5 MIFUGO NA 

UVUVI  

Ujenzi wa machinjio ya mifugo umekamilika katika kijiji 

cha Mchangani 

 

204,755,190 

  Jumla Mifugo na Uvuvi 204,755,190 

6 MAENDELEO 

YA JAMII  

Utoaji wa Mikopo kwa wakina mama,vijana na watu wenye 

ulemavu 

678,393,000  

  Jumla MAENDELEO YA JAMII 678,393,000 

7 TASAF  Jumla ya walengwa  1704 wamewezeshwa nampango wa 

kunusuru kaya maskini katika Vijiji 16 vya Wilaya  

 

  Jumla  TASAF  

8 BARABARA Uwekaji wa makalvati ya zege 9 katika barabaraza 

Usangule-Likeya 7m, Mbongo-Kipingo 7m, Asuni-Kiponda 

7m, 

Tanga- Biro 14m, Itumbika- Sofimajiji 7m, Ngoheranga- 

Kikove14m Mtimbiramjini 14m   

49,191,840 

  Matengenezo ya sehemu korofi na uwekaji wa makalvati 

katika barabaraza 

Itete-Minazini 2.0km, Mtimbiramjini 4.65km, 

Usangule-Likeya 3.0km Itumbika-sofimajiji 5.4km, 

darajani-Sofi mission 2.2km 

MtimbiraMjini 5.5km Malinyi-Igawa 8.0km, Igawa- 

Mkomange 3.0km, Lugala- Misegese 6.2km,Tanga-Biro 

11.5km, Ngoheranga-Kikove 2.0km  

109,920,540 

 

Uwekajiwamakalvatiyazegekatikabarabarazausangule-

Likeya 3 naTanga-Biro 4      

100,589,902 

 

Matengenezo ya sehemu korofi na Uwekaji wa makalvati 

ya zege katika barabara ya Malinyi - Igawa, Lugala-

Misegese na Ujenzi wa Kalvati pacha la zege 1 

(Kangumba) barabara ya Malinyi -Igawa 

110,991,154 

 

Matengenezo ya kawaida, ya  

muda maalumu, sehemu korofi, na uwekaji wa makalvati 

katika barabara za Malinyi-Igawa, Mtimbira mjini 

,Usangule-Likeya, Itumbika-sofimajiji, Lugala-Misegese na 

Lugala-Kipingo katika Wilaya ya Malinyi. 

 

 

166,031,900 
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NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

 

 

Matengenezo ya mara kwa mara katika barabara za 

Malinyi-Igawa (3.0 km) na Hanja-Malinyi 

PS(0.8km),Matengenezo ya sehem korofi Malinyi-Igawa 

(3.0 km) na Lugala –Misegese                            (2 km) , 

Matengenezo ya muda maalum Malinyi-Igawa (1.0 km) na 

Lugala –Misegese  (1.0 km) katika halmashauri ya wilaya 

ya Malinyi.  

 

63,620,000 

Matengenezo ya mara kwa mara katika barabara za 

Usangule-Likeya (3.0 km) na Itumbika –Sofi majiji (2.0 

km), Matengenezo ya sehem korofi Usangule-Likeya 

(2.0km),Mtimbira –Msalaka (3.0km) na Barabara za 

mtimbira mjini.Matengenezo ya muda maalum Usangule –

Likeya (2.0 km) na Mtimbira –Msalaka (2.0km) katika 

halmashauri ya wilaya ya Malinyi. 

90,325,000 

  Matengenezo ya mara kwa mara katika barabara za 

Tanga-Biro(4.0 km) na Ngoheranga –Kikove                  

(2.0 km),Matengenezo ya sehem korofi Tanga-Biro 

(2.0km), na Ngoheranga –Kikove (2.0km) ,Matengenezo 

ya muda maalum Tanga-Biro (1.0 km) katika halmashauri 

ya wilaya ya Malinyi 

69,750,500 

  Matengenezo ya makalavati  pacha  2 katika barabara za 

Malinyi-Igawa na Lugala-Misegese,Matengenezo ya 

makalavati 2 (kitungutu box culvert) barabara ya Malinyi –

Igawa ,Matengenezo ya makalavati 2 barabara ya Tanga-

Biro pamoja na matengenezo ya makalavati 2 barabara ya 

Usangule-Likeya. katika halmashauri ya wilaya ya Malinyi. 

138,775,000 

  Matengenezo ya mara kwa mara katika barabara za 

Ngoheranga - Kikove (2 km) na Tanga-Biro                         

(4 km), Matengenezo ya sehem korofi Ngoheranga—

Kikove (5km) , Matengenezo ya muda maalum Lugala – 

Misegese (2.5km), Mnadani-Bomani (1.15km), Mwembeni 

- Malinyi DC Hospital (1.1km) katika Halmashauri ya wilaya 

102,030,000 

  Ujenzi wa barabara kwa kiwango cha lami 0.64km            

(Upgrading of Malinyi town roads to double surface 

431,934,000 
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NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

dressing 0.64km ) katika halmashauri ya wilaya ya Malinyi. 

 

  Ujenzi wa kalavati  La Likeya(1) katika barabara ya 

Usangule-Likeya Kalavati pacha(1) barabara ya 

Ngoheranga –Kikove kalavati pacha(1) barabara ya 

Mkalimoto –Kalengakero pamoja na kalavati (1) la Msalaka 

katika barabara ya Mtimbira-Msalaka.katika halmashauri 

ya wilaya ya Malinyi 

129,892,500 

  Matengenezo ya muda maalum barabara za Kipingo-

Lugala (1.5km),Mtimbira –Msalaka (2.0km),Igawa-Igawa 

sec (1.5km) na matengenezo ya mara kwa mara barabara 

ya Kadinda –Malinyi Dispensary (1.2km ) katika 

halmashauri ya wilaya ya Malinyi. 

73,620,000 

Jumla Barabara 1,636,672,336 

9 MAJI Utafiti na uchimbaji wa visima virefu 20 (Usangule 4, 

Mtimbira 4, Kiswago2, Sofi 3, Misegese 4 na Kilosa Mpepo 

3) 

 

 

538,990,000 

Mradi wa maji Lupunga 126,431,907 

MradiwamajikwavijijivyaMalinyi,Kipingona Makerere 2,771,645,065 

Ukarabati mradi wa maji Sofi Majiji 176,433,943 

Ujenzi wa mradi wa maji Sofi Mission 180,000,000 

Ukarabati na upanuzi wa mradi wa maji Mtimbira 180,000,000 

Uchimbaji wa visima 20-Sofi Majiji, Ngoheranga,Tanga, 

Usangule, Mtimbira, Njiwa,Itete, Mchangani, Misegese, 

Igawa, SofiMajiji, Sofi Mission na Kiswago 

250,448,571 

Ukarabati na uchimbaji wa visima vifupi 

Ngombo,Biro,Kilosa Mpepo 

36,248,000 

Ukarabati wa visima vifupi 15 

Biro,Ipera Asilia, Mchangani, Kiwale, Igawa,Tanga, Kilosa 

Mpepo,Ihowanja, Alabama, Madabadaba 

50,007,437 

Uchimbaji wa visima vifupi 12 Ihowanja,Lupunga 72,000,000 

Ukarabati mradi wa maji Lupunga, Mtimbira, Sofi, na 

Kiswago 

61,452,709 

Jumla Maji 4,443,657,632 

10 NISHATI NA 

UMEME 

Jumla ya Vijiji 32 kati ya Vijiji 33 vimepatiwa umeme. - 
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NA. SEKTA MIRADI GHARAMA 

  Jumla Kuu 

 

12,506,556,814 

7. JIMBO LA MOROGORO MJINI 

Na SEKTA MIRADI GHARAMA 

1 ELIMU MSINGI Elimu bila Malipo:- (ruzuku ya uendeshaji wa 
shule, chakula kwa wanafunzi wenye mahitaji 
maalum/waishio mazingira magumu na posho ya 
madaraka kwa Walimu Wakuu na Waratibu wa Elimu 
Kata.) 
 

3,353,206,868 

Uboreshaji wa miundombinu ya shule (EP4R):-
Kukamilisha ujenzi wa vyumba 61 vya madarasa 
katika shule za msingi 40 na ujenzi wa vyoo 47 katika 
Shule za Msingi 6 
 

877,988,015 

  Jumla Elimu Msingi 4,231,194,883 

2 ELIMU 
SEKONDARI 

Elimu bila Malipo:-(ruzuku ya uendeshaji wa shule, 
chakula kwa wanafunzi wa bweni na posho ya 
madaraka kwa Wakuu wa Shule.) 
 

4,519,547,272 

Uboreshaji wa miundombinu ya shule (EP4R):-
Ujenzi wa Maabara 6 katika Shule 6 za Sekondari. 
Ujenzi wa matundu ya vyoo 26 Katika shule 5, 
utengenezaji wa viti na meza seti 170. shule 4, Ujenzi 
wa Vyumba vya madarasa 35, katika shule 16, Ujenzi 
wa ukumbi 1. Na ujenzi wa chumba cha kuandaa 
kemikali 1 Shule 1, na ujenzi wa Jengo la Utawala 1 
 

801,415,571 

Ukarabati wa shule ya sekondari Morogoro      1,042,554,533 

Ukarabati wa shule ya sekondari Kilakala 935,584,127 

Ujenzi wa shule ya sekondari Mji Mpya 1,430,000,000 

Ujenzi wa shule ya sekondari Kingolwira 104,199,480 

  Jumla Elimu Sekondari 8,833,300,983 

3 MAJI Kuchimba  visima virefu 2 maeneo ya Kiegea B (1) na 

Lugala (1). 1,175,378,049 

Ujenzi wa miradi 2 ya maji mserereko maeneo ya 
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Na SEKTA MIRADI GHARAMA 

Misongeni na Mkoya. 

Kuchimba kisima kirefu 1 eneo la Kasanga 414,987,738 

  Jumla Maji 1,590,365,787 

4 MIUNDOMBINU Ujenzi wa barabara yenye urefu wa km 14.378 ya 
Meimosi 5.1km, Magoma, Tuwatugawe, Karume, 
DedanKimathi 2.4km, Tubuyu, Nanenane, na 
Maelewano 4.887km na Barakuda 2km. Ujenzi wa 
mitaro na makalvati , Ujenzi wa Soko la kisasa la 
Morogoro, Ujenzi wa Stendi za Mafiga, Kaloleni 
na mto Kikundi na Fidia ya ujenzi wa Stendi ya 

kisasa Msamvu 

67,027,049,941 

  Jumla Miundombinu 67,027,049,941 

5 MAENDELEO 
YA JAMII 

Mikopo kwa Vikundi vya Wanawake (ambapo vikundi 
297 vya wanawake vimekopeshwa 
Tshs.606,900,000.00,) Vijana (vikundi 161 vya 
vijana vimekopeshwa Tshs.514,000,000.00) na 
Watu wenye Ulemavu (Vikundi 13 vimekopeshwa 
Tshs. 76,900,000.00.) 

1,197,800,000 

  Jumla Maendeleo ya Jamii 1,197,800,000 

6 TASAF Jumla ya Walengwa 2,793 wamewezeshwa na 
mpango wa kunusuru kaya maskini katika Mitaa 164 
kati ya Mitaa 294 iliyopo Manispaa 

3,129,639,191 

Jumla TASAF 3,129,639,191 

JUMLA KUU 86,009,350,784 

 

8. MOROGORO KUSINI MASHARIKI 

NA SEKTA MRADI GHARAMA 

1 AFYA Ujenzi wa vituo vya afya 3 Mkuyuni, Mikese na 

Kinonko 

1,200,000,000 

2 ELIMU MSINGI Ujenzi wa vyumba vya madarasa  26, vyoo 

matundu 35, nyumba 2 za walimu na Ofisi 2. 

532,500,000 

3 ELIMU 

SEKONDARI 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa 26, maabara 15, 

vyoo matundu 16, mabweni 3, bwalo 1 na  nyumba 

1,128,498,350 
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6 (six in one) 

 

4 MAJI Ujenzi na ukarabati wa miradi ya maji katika vijiji 

vya Mkulazi, Fulwe, Bamba, Kiziwa, Kibwaya, 

Chanyumbu, Mlilingwa, Gwata, Mikese Ngerenere 

na Sinyaurime. 

6,797,282,576 

5 BARABARA Ujenzi wa barabara ngazi ya kata na vijiji 

zikihusisha  ujenzi wa madaraja na makalavati 

zenye urefu wa kilomita 219.6 

2,095,823,720 

6 NISHATI YA 

UMEME 

Jumla ya vijiji 22 kati ya vijiji  67 vya Jimbo la 

Morogoro Kusini Mashariki vimepitiwa na nishati ya 

umeme  na vijiji vilibaki vipo kwenye mpango wa 

kuwekewa umeme. 

0 

7 KILIMO Ujenzi wa sikimu ya Umwagiliaji Kiloka 275,000,000 

JUMLA KUU  12,029,104,646 

 

9. JIMBO LA MOROGORO KUSINI 

NA SEKTA MRADI GHARAMA 

1 AFYA Ujenzi wa Hospitali ya wilaya Morogoro (Mvuha) 1,800,000,000 

Ujenzi wa vituo vya afya 3 ( Kisemo, Duthumi na 
Kisaki) 

1,300,000,000 

2 ELIMU MSINGI Ujenzi wa vyumba vya madarasa  32, vyoo 
matundu 26, nyumba  ya  walimu  1 na Ofisi 1 

534,900,000 

3 ELIMU 
SEKONDARI 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa 14, maabara 15, 
Bweni 1 na nyumba 6 (six in one) 

644,523,700 

4 MAJI Ujenzi na ukarabati wa miradi ya maji katika vijiji 
vya Kifindike, Gomero, Singisa, Kisaki Kituoni, 
Duthumi, Lundi, Magogoni, Mngazi, Lukurunge na 
Lungo na Kiganila. 

3,428,314,173 

5 BARABARA Ujenzi wa barabara ngazi ya kata na vijiji 
zikihusisha  ujenzi wa madaraja na makalavati 
zenye urefu wa kilomita 136.8 

2,371,047,292 

6 NISHATI YA 
UMEME  

Jumla ya vijiji 22 kati ya vijiji  82  vya Jimbo la 
Morogoro Kusini Mashariki vimepitiwa na nishati ya 
umeme vijiji vilivyobaki vinaendelea kuwekewa 
umeme hatua kwa hatua. 
 

0 
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NA SEKTA MRADI GHARAMA 

7 KILIMO Ujenzi wa sikimu ya umwagiliaji Tulo- kongwa 734,000,000.00 

JUMLA KUU  10,812,785,165 

10.  JIMBO LA MVOMERO  

NA SEKTA MIRADI GHARAMA 

1. AFYA Ujenzi wa hospitali ya Wilaya Mvomero 2,500,434,460 

Ujenzi wa kituo cha afya Kibati 400,000,000 

Ujenzi wa kituo cha afya Mlali  200,000,000 

Jumla Afya 3,100,434,460 

2. ELIMU MSINGI Jumla ya shule 145 zimepatiwa fedha za elimu bila 

malipo 

9,144,550,406 

Ujenzi wa  maboma 27  ya shule za msingi 

umekamilika 

1,031,000,000 

Jumla Elimu Msingi 10,175,550,406 

3. ELIMU 
SEKONDARI 

Jumla ya shule 22 zimepatiwa fedha za elimu bila 
malipo 

4,336,446,779 

Ujenzi wa  maboma 13  ya shule za sekondari 

umekamilika 

2,858,154,562 

Jumla  Elimu sekondari 7,194,501,641 

4. KILIMO/UMWAGI
LIAJI/USHIRIKA 

Ujenzi na ukarabati wa maghala ya kuhifadhia 
chakula katika Vijiji  vya Muhuzi, Kigugu, Mkindo, 
Hembeti, Mbogo, Lukenge na Kwadoli.yamekamilika 

3, 205,557,600 
 

Jumla Kilimo/Umwagiliaji/Ushirika 3, 205,557,600 
 

5 MIFUGO NA 
UVUVI 

Ujenzi wa machinjio ya mifugo na karo la kuchinjia 
mifugo umekamilika katika Vijiji vya Changarawe na 

Mikongeni 

60,000,000 

Ujenzi wa mnada kijiji cha Mziha umekamilika 30,000,000 

Jumla Mifugo na Uvuvi 90,000,000 

6 MAENDELEO YA 
JAMII 

Jumla ya vikundi 162 vimepatiwa mikopo kati ya 

hivyo wanawake 113, Vijana 40 na Walemavu 12 

412,000,432 
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NA SEKTA MIRADI GHARAMA 

Jumla MAENDELEO YA JAMII 412,000,432 
 
 
 
 

7. TASAF Jumla ya walengwa 7,402 wamewezeshwa na 
mpango wa kunusuru kaya maskini katika Vijiji 73 

vya Wilaya 

5,474,260,000 

Jumla  TASAF 5,474,260,000 

8 BARABARA Doma-Msongozi km 19, Lukobe –Kimambila km 11 
na Msongozi-Magali km 23 umekamilika. 

3,150,900,000 

Ujenzi wa daraja la Kimambila umekamilika 339,200,000 

Barabara ya Makao makuu imekamilika 565,790,000 

Jumla Barabara 4,055,890,000 
 

9 MAJI Ujenzi wa miradi ya maji kwenye vijiji vya Masimba 
Hembeti, Dihombo ,Misufini Melela, Kibaoni 
,Mlandizi, Vianzi, Lubungo, Kihondo, Lukenge, 

Mkindo na na Bungoma umekamilka 

3,417,529,139 

Ukarabati wa visima vifupi 15 kwenye Vijiji vya 
Mziha, Bwage, Njeula, Mkata ,Vitonga Kwadoli na 

Mangae imekamilika 

114,500,000 

Jumla Maji 

 

3,532,029,139 

10. NISHATI YA 
UMEME 

Jumla ya Vijiji 60 kati ya Vijiji 130 vimepatiwa 
umeme 

-. 

  JUMLA KUU 34,034,666,078 
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11. JIMBO LA ULANGA  

Na.  Sekta  Miradi  Gharama  

1 Afya  Hospitali ya Wilaya Mahenge  419,000,000 

Kituo cha Afya Lupiro  527,000,000 

Kituo cha Afya Lupiro (Ununuzi Ambulance)  120,000,000 

Ujenzi, Ununuzi Vifaa Tiba / Ukarabati wa Vituo vya 

Afya 16  
201,516,970 

Jumla Afya  1,267,516,970 

     

 2   Elimu Msingi  Jumla ya shule 60 zimepatiwa fedha za elimu bila 

malipo  
985,500,081 

Ujenzi wa madarasa 61, kukarabati zaidi ya matundu 
78 ya vyoo, ukarabati na ujenzi wa nyumba za 

walimu 19 kutengeneza madawati 289.  

854,399,622 

Jumla Elimu Msingi  1,839,899,707 

 3   Elimu Sekondari  Jumla ya shule 18 zimepatiwa fedha za elimu bila 
malipo  

2,880,654,121 

ujenzi wa madarasa 38, mabweni 4 katika shule za 
sekondari na matundu 18 ya vyoo yalijengwa na 
kukamilika.  Ukarabati wa shule kongwe ya Kwiro.  

1,694,183,659 

Jumla Elimu Sekondari.  4,574,837,780 

  Ukamilishaji wa Soko la Mahenge mjini  175,512,000 

Ukamilishaji wa ujenzi wa soko la  

Ruaha 

 

 

 22,000,000 
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Na.  Sekta  Miradi  Gharama  

 4 Kilimo/umwagilia
ji/ushirika 

 

Kusaidia Ujenzi wa Soko la Mawasiliano   10,000,000 

Ununuzi wa mbegu bora za kilimo   16,679,000 

Kuwezesha mradi wa kuongeza tija k zao la 

Mpunga(ERPP) 
 26,736,288 

Kuchochea Kilimo - Ununuzi wa Mbe za Ufuta na 

Mahindi  
  16,679,000 

Kusimamia Mradi wa Kuongeza Tija katika zao la 
Mpunga  

 12,675,000 

Ujenzi wa miundombinu ya umwagilia katika Skimu 

ya Minepa  
  670,000,000 

Umaliziaji wa ujenzi wa ghala 1 la kuhifadhia mazao 
Kivukoni  

 93,176,905 

JUmla   1,043,458,193 

Jumla Halmashauri   8,725,712,650 

     

     

 

Baada ya Muhtasari huo, naomba kuwasilisha utekelezaji wa miradi kwa kila 

Halmashauri kama ifuatavyo:-  
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1. HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO 

MIRADI ILIYOTEKELEZWA 2015 – 2020 

Sekta ya Afya    

Ujenzi wa hospitali ya Wilaya ya Gairo. Ujenzi wa majengo 7 umekamilika. Kiasi cha 

Tsh. 1,395,093,619.54 zimetumika hadi kufikia Juni, 2020.  

 

Jengo la Utawala 

 

 

Jengo la Mionzi 
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Jengo la Maabara 

 

 

Jengo la Wagonjwa wa Nje (OPD)  
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Laundry 

 

 

Pharmacy 
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Martenity Ward 

Uboreshaji wa miundombinu katika Zahanati ya Kijiji cha Chogoali umefanyika kwa 

kujenga Wodi ya wazazi na nyumba 1 ya watumishi (2 in 1) 

Ukarabati wa Kituo cha Afya Gairo.  Ujenzi wa majengo matano ambayo ni Wodi ya 

wazazi, Upasuaji, Maabara, Nyumba ya mtumishi na Mochuari umekamilika.  

 

Jengo la Upasuaji 
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Wodi ya Wazazi 

 

Maabara 
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Mortuary 

 

Baadhi ya Walk Ways zilizopo kwa ajili ya kuunganisha majengo mbalimbali 

Pia Ujenzi wa jengo la Kliniki ya macho katika kituo cha afya Gairo umekemilika. 
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Kliniki ya Macho 

Ujenzi wa wodi ya akina mama na watoto kupitia Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo 

• Katika lengo la kuboresha utoaji wa huduma za afya, imejengwa wodi katika Kituo 

cha Afya Gairo kupitia fedha za Maendeleo ya Jimbo kwa ajili ya akina na watoto. 

 

Wodi ya Mfuko wa Jimbo katika Kituo cha Afya Gairo 
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Sekta ya barabara 

• TARURA Gairo ilipokea mtandao wa Barabara wenye urefu wa km 582.85 kutoka 

Halmashauri ya Wilaya ya Gairo. Hadi kufikia 2020 TARURA imeongeza mtandao 

wa barabara kufikia km 994.90  sawa na ongezeko la km 412.05  na ongezeko la 

asilimia 70.69  

• Matengenezo ya barabara yameongezeka kutoka urefu wa Km 28.3 mwaka 2015 

hadi urefu wa Km 342.54 mwaka 2020 

• Matengenezo ya madaraja na makalvati yameongezeka kutoka 29 mwaka 2015 

hadi 329 mwaka 2020. 

 

Daraja la Mto Mlembule (2017) 
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Daraja la Mto Mihilo 2017 

 

Kuboreshwa kwa mazingira ya kufanyia kazi 

 

Ofisi za TARURA (W) - 2018 
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Sekta ya Elimu. 

Elimu ya Msingi. Ujenzi wa vyumba 14 vya madarasa ya msingi, nyumba 1 ya 

mtumishi na matundu 8 ya vyoo kupitia mfuko wa maendeleo.  

Ukamilishaji wa  ujenzi wa madarasa 8 katika shule za msingi 1 (Kishambo) na shule 

shikizi 3 (Mamiwa, Ngayaki na Chamwino), utengenezaji wa Madawati 444 ya Shule za 

Msingi, Ujenzi wa nyumba 2 za walimu  kwa ajili kuimarisha makazi ya kuishi walimu 

katika shule za msingi. 

 

Vyumba 2 vya madarasa shule ya Msingi Gairo “B” – 2019 

 

Vyumba 2 vya madarasa shule ya Msingi Gairo “A” - 2019 
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Choo cha wanafunzi S/M Gairo “A” 

Ukamilishaji ujenzi wa darasa 14 shule za Msingi Mogohigwa, Tabu-hotel, Ibondo, 

Mnafu, Kibedya na Mamvisi, Balama, Lukando,Chishambo, Chogoali, Ngh'olongo.   

Ujenzi wa matundu 26 ya vyoo katika shule za Msingi, Ujenzi wa madarasa 2 na choo 

cha matundu 6 katika shule ya msingi Gairo "A".  

Ukamilishaji ujenzi wa vyumba 10 vya madarasa katika shule 10 za Msingi na ujenzi wa 

matundu 44 ya vyoo katika shule 4. kwa fedha za  EP4R. 

Elimu ya Sekondari.  

Ujenzi wa choo cha matundu 6 Shule ya Sekondari Gairo, Kuweka mfumo wa maji 

katika Shule 3 za Sekondari ambazo ni Sekwao, Rubeho na Majembwe,  

Ukarabati wa choo cha matundu 12 na ujenzi wa vyumba 2 vya maabara shule ya 

Sekondari A.M Shabibby 
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Vyumba 3 vya maabara shule ya Sekondari A.M Shabiby 

 
Chumba cha Maabara Chanjale Sekondari 
 

Uwekaji wa mfumo wa umeme katika Shule 2 za Sekondari ambazo ni Chakwale na 

Iyogwe, Ujenzi wa miundombinu ya madarasa 6, nyumba 2 za watumishi (2in1) na choo 

cha matundu 5 vyoo 2 katika shule za Sekondari Nongwe na Njungwa.  
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Vyumba 3 vya Madarasa Sekondari ya Njungwa 

 

Vyumba 2 vya madarasa Sekwao Sekondari 
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Vyumba 2 vya madarasa Majembwe Sekondari 

Ukamilishaji ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Chanjale, Ujenzi 

wa vyumba viwili (2) vya madarasa, choo cha matundu sita (6) Shule ya Sekondari 

Sekwao.  

 

Choo cha wanafunzi Sekondari ya Sekwao 
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Choo cha wanafunzi Sekondari ya Njungwa – 2018 
 
Uboreshaji wa miundombinu katika Shule ya Sekondari Gairo kwa kuboresha mifumo 

ya maji, umeme na ukarabati wa Hostel, ukamilishaji ujenzi wa vyumba 2 vya maabara.  

Ukamilishaji miradi viporo ya vyumba vinne (4) vya madarasa Shule za Sekondari 

Majembwe na Rubeho. 

 
Vyumba 3 vya madarasa Rubeho Sekondari - 2019 
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Nyumba za Walimu 

Kuongezeka kwa nyumba za walimu kutoka nyumba 18 (2015) hadi nyumba 25 (2020) 

sawa na ongezeko la asilimia 38.8% 

 
Nyumba ya walimu (6in1) Iyogwe Sekondari  - 2017 

 
Nyumba ya walimu (2in1) Njungwa Sekondari – 2018 
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Nyumba ya walimu (2in1) Nongwe Sekondari - 2018 

 

UTHIBITI WA SHULE 

Kujengwa kwa Ofisi ya Uthibiti wa Shule 

Kufikia mwaka 2015, Wilaya haikuwa na Jengo la Ofisi ya Uthibiti Ubora wa Shule. 

Kufikia mwaka 2020, Wilaya ina jengo la Ofisi ya Uthibiti Ubora wa Shule lililojengwa 

mwaka 2019 kwa thamani ya TShs. 150,032,650.  
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Jengo la ofisi ya Uthibiti Ubora wa shule Wilaya ya Gairo 
 

Sekta ya Maji.  

Kujenga miundombinu ya maji katika Kijiji cha Kibedya, Chakwale na Nguyami, 

Nguyami, Chakwale na italagwe, Kujenga miundombinu ya maji visima virefu 10 katika 

vijiji 10 vya Iyogwe, Chogoali, Kilama, Makuyu, Italagwe, Leshata, Idibo, Ndogomi, 

Kitaita na ihenje pamoja na kufanya kampeni za usafi wa mazingira, Kufanya ukarabati 

wa miundombinu ya maji katika vijiji 5 vya kilama,Iihenje,Chogoali,Makuyu na Italagwe. 

Ujenzi wa miundombinu ya maji katika cha kijiji Ihenje, Kilama, Italagwe, Makuyu, 

Chogoali.  
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Ujenzi wa miundombinu ya maji katika vijiji vya madege, Ngh'olongo, Sanganjeru, 

Chakwale, Kimashale na kilimani kwa ufadhili wa LION PURE WATER SWEDEN, 

Ujenzi wa miundombinu ya maji kijiji cha Nguyami kwa ufadhili wa USAID WARIDI 

Mradi wa Maji kijiji cha Kilama 

  

 

 

Mradi wa Maji kijiji cha Ihenje 
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Miradi ya Maji katika vijiji vya Italagwe, Makuyu na Chogoali 

• Katika kuhakikisha kwamba wananchi wanaendelea kupata huduma ya maji na 

salama, kuna miradi mitatu (3) ambayo ipo katika hatua mbalimbali za ukamilishaji 

katika vijiji vya Italagwe, Makuyu na Chogoali. 

Mradi wa maji kijiji cha Italagwe 

 
Power House 
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100,000 ltrs water tank 
 
 
Maji Mjini 

 
Mtambo wa Kuchuja Maji ya Chumvi –  
Gairo Mjini - 2019 
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Tank la Maji–  Gairo Mjini 
 

Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Kuwezesha kiuchumi jumla ya vikundi 44 vya wanawake, vikundi 14 vya vijana na 

vikundi 6 vya watu wenye ulemavu kwa kuwapa mikopo yenye thamani ya Tsh. 

81,961,187 

 
Kikundi cha wanawake kiitwacho Amkeni – Malimbika 
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Kikundi cha Vijana cha Kilimo (Kilimo Group) 
TASAF 

Fedha  ziliongezeka kutoka Tshs. 869,638,500 kwa mwaka 2015 hadi kufikia Tshs. 

5,927,071,280.00  mwaka 2020 sawa na ongezeko la Tsh. 5,057,432,780.00  

Kuwezesha kaya masikini 6,885 kiuchumi na kijamii kupitia TASAF. 

      
Mlemavu na mradi wa ng’ombe           Mama aanzisha biashara ya Mgahawa 
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HALI KABLA    HALI BAADA 
 
 

2. HALMASHAURI YA WILAYA YA MALINYI 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Ujenzi wa madarasa 43 na matundu 8 ya vyoo umekamilika. 

Baadhi ya miradi ya ujenzi wa vyumba vya madarasa vilivyojengwa katika picha: 

 

Vyumba viwili na Ofisi S/m Kipenyo-P4R 
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Vyumba vitatu na Ofisi S/m Mwembeni-P4R 

Vyumba viwili na Ofisi S/m Kiswago-P4R 

Vyumba viwili vya madarasa S/m Nawigo-Mapato ya Ndani 
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Elimu  Sekondari 

Ujenzi wa nyumba za walimu 

Umefanyika ujenzi wa nyumba za walimu 2 (six-Mult Unit) katika shule za Sekondari 

Igawa na Sofi. 

 

Nyumba ya walimu S/s Igawa-TEA 

 

 

Nyumba ya walimu S/s Sofi-TEA 

Ujenzi wa madarasa 46 na matundu 8 ya vyoo umekamilika 
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V

yumba vitano vya madarasa S/s Kipingo kwa ajili ya kidato cha Tano-TEA&P4R 

 

Vyumba vitatu vya madarasa na Ofisi S/s Usangule-P4R 
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Vyumba vinne (4) vya madarasa na Ofisi S/s Mtimbira-P4R 

 

 

Vyumba viwili vya madarasa S/s Sofi-Mapato ya ndani 
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Vyoo vya walimu S/s Igawa 

 

 

 

Vyoo vya wanafunzi S/s Igawa 
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Sekta ya Afya 

Ujenzi wa majengo 7 ya Hospitali ya wilaya ambayo ni Jengo la utawala, Jengo la 

kufulia nguo, Jengo la maabara, Jengo la wagonjwa wan je, Jengo la mionzi na Jengo 

la wazazi yote umefikia asilimia 60 kwa ujenzi wa awamu ya kwanza baada ya kupokea 

shilingi bilioni moja na milioni mia tano (Bil 1.5). Kwa mwaka wa fedha 2019/2020 

Halmashauri imepokea  kiasi cha shilingi milioni 300 (awamu ya pili) kwa ajili ya 

umaliziaji wa majengo ya wagonjwa wa nje (OPD) na jengo la wazazi. Ujenzi wa 

majengo hayo unatarajia kukamilika na kuanza kutoa huduma mwanzoni mwa mwezi 

wa nane, 2020.  

Jengo la Utawala-Hospitali ya Wilaya 

Jengo la kufulia nguo-Hospitali ya Wilaya (awamu ya kwanza) 
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Stoo ya dawa-Hospitali ya Wilaya (awamu ya kwanza) 

 

 

 

 

 

 Jengo la wagonjwa wa nje-Hospitali ya Wilaya (awamu ya kwanza)-kazi ya  
umaliziaji inaendelea 
 
 

 

 

 

 

 

Jengo la maabara-Hospitali ya Wilaya (awamu ya kwanza) 
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Katika kituo cha afya Ngoheranga majengo 5 yaliyojengwa ni Jengo la maabara, 

Upasuaji na wazazi, Jengo la kuhifadhia maiti, na nyumba ya mtumishi. Aidha umaliziaji 

wa jengo la wagonjwa wa nje (OPD) na choo cha wagonjwa wa nje umekamilika kwa 

kutumia mapato ya ndani na hii imefanikisha kuanza kwa huduma za matibabu katika 

kituo cha Afya Ngoheranga.  

Jengo la OPD-Kituo cha Afya Ngoheranga 

 

 

Jengo la maabara-Kituo cha Afya Ngoheranga 

 

 

 

Jengo la Upasuaji na Wodi ya Wazazi 
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Jengo la kuhifadhia maiti-Kituo cha Afya Ngoheranga 

 

 

 

 

Jengo la kuhifadhia maiti-Kituo cha Afya Ngoheranga 

 

 

Muonekano wa pamoja wa majengo ya Kituo cha Afya Ngoheranga 
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Sekta ya Maji 

Visima virefu 60 na visima vifupu 33 vimechimbwa. 

Kisima kirefu kilichokamilika na kutoa huduma eneo la Lumbanga – Misegese) 

 

        

Kisima kifupi kilichokamilika kwa fedha za mfuko wa jimbo kijiji cha ngombo) 
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3. HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO 

Sekta ya Barabara 

Tangu mwaka wa fedha 2016/2017 hadi mwaka huu 2020 kupitia mradi wa uboreshaji 

miji (ULGSP), Halmashauri imetengeneza barabara kwa kiwango cha lami nzito 

(Asphalt concrete) zenye urefu wa 14.378 km ambazo barabara hizo ni:- Mei Mosi 

yenye urefu wa 5.1km, Tubuyu, Nanenane, na Maelewano zenye urefu wa 4.878km, 

Barakuda 2.40km, Barabara ya Dedan Kimati yenye urefu wa 2km Aidha baadhi ya 

barabara hizi zimewekewa taa za barabarani na zimekuwa na manufaa ya kuboreka 

kwa usalama kwa wananchi wakati wa usiku. 

Pia kupitia Mfuko wa Barabara (Roads Fund), Halmashauri imeweza kutengeneza 

barabara za kiwango cha lami nyepesi (Surface dressing) zenye jumla ya urefu wa 

4.55km. Barabara hizo ni: Kihonda-Lukobe yenye urefu wa 1.06km, Kilakala yenye 

urefu wa 0.6km, Sultani yenye urefu wa 0.40km, barabara ya Msuya iliyoko kata ya 

Mafiga yenye urefu wa 0.43km, barabara ya Mafiga yenye urefu wa 0.46km, barabara 

ya Rainbow yenye urefu wa 0.21km, Nunge yenye urefu wa 0.35km, Makaburi yenye 

urefu wa 0.37 na Mgonahazeru yenye urefu wa 0.67km. 

 

i) Madaraja 

Halmashauri imejenga madaraja eneo la Kitungwa, Kata ya Kingolwira, kwa wagogo 

eneo la Lukobe Kata ya Lukobe, pamoja na Mbete Kata ya Boma yote yakiwa na jumla 

ya gharama ya Tshs. 777,572,300.00.  
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ii) Mto Kikundi 

Halmashauri inatekeleza mradi wa kujengea mto Kikundi, kuanzia daraja la barabara ya 

Sabasaba hadi eneo la Nunge, urefu wa 1.00km kwa gharama ya Tshs. 

774,006,500.00 ujenzi umefikia asilimia 90 na kazi bado inaendelea. Manufaa ya mradi 

huu ni kuwa, barabara na mitaa mingi katika eneo la katikati ya mji zinamwaga maji ya 

mvua katika mto Kikundi. Kukamilika kuujengea mto huu kutasaidia kuondoa mafuriko 

kwenye eneo la soko na katikati la mji.  

 

 

 

Sekta ya Elimu 

Elimu ya Msingi 

Umaliziaji wa vyumba vya madarasa 34 na ujenzi wa vyumba 5 vya madarasa 

umekamilika. 
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Elimu ya Sekondari 

Umaliziaji wa madarasa 26 katika shule 12 na ukarabati wa shule 2 kongwe za  

sekondari umekamilika; Aidha kati ya Shule hizo 2 ambazo Halmashauri imefanya 

ukarabati mkubwa ni Shule ya sekondari ya Morogoro kwa gharama ya Tshs. 

1,042,554,532.00 na Shule ya Sekondari Kilakala Tshs 935, 584,126.72 Pia, 

Halmashauri imejenga shule ya Sekondari Mji mpya, baada ya majengo ya Shule hiyo 

kubomolewa kupisha ujenzi wa reli ya kisasa (SGR). Ujenzi wa majengo mapya ya 

Shule hii umeghahrimu kiasi cha Tshs. 1,430,000,000.00. Hata hivyo Halmashauri 

imeweza kujenga choo cha mfano cha mtoto wa kike kilichopo shule ya Sekondari 

Tubuyu kwa kutumia fedha za makusanyo ya ndani. 

Aidha Halmashauri imejenga maktaba na jengo la utawala shule ya sekondari mafiga 

umekamilika. 
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Aidha, Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro ilipokea fedha kutoka vyanzo vingine 

kama ifuatavyo:- 

 

CHANZO CHA FEDHA KIASI 
KILICHOPOKELEWA 

MATUMIZI YA FEDHA 

LIPA KULINGANA NA 
MATOKEO (EP4R). 

 556,408,570.00  Kurekebisha ikama, ufuatiliaji, ujenzi  wa 
miundombinu ya Madarasa, Maabara,  
matundu ya vyoo na ufuatiliaji wa 
Taaluma. 

SERIKALI KUU  300,000,000.00  Umaliziaji wa madarasa 24, viti na meza 
katika Shule 12. 

 
 
SGR 

 1,430,002,000.00  Fedha za fidia ya ujenzi wa Shule 
kupisha ujenzi wa reli ya kisasa (SGR) 
katika Shule ya Sekondari Mji Mpya. 

 
SGR 

 104,199,480.00  Fidia ya eneo la Shule ambapo fedha 
zimetumika kwa ajili ya ukarabati wa 
majengo ya katika Shule ya Sekondari 
Kingolwira 

SERIKALI KUU  935,584,126.72  Ukarabati wa miundombinu katika Shule 
ya Sekondari Kilakala 

SERIKALI KUU  1,042,554,532.80  Ukarabati wa miundombinu katika Shule 
ya Sekondari Morogoro 

„OWN SOURCE‟  251,508,928.00  Ukamilishaji na Ujenzi wa Miundombinu 
na Ununuzi wa Samani. 

JUMLA YA FEDHA 
ZOTE 

4,620,257,637.52 
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Sekta ya Biashara 
Ujenzi wa soko la kisasa Moro goro umefikia asilimia 98. 

 

Ujenzi wa Stendi 

Ujenzi wa stendi ya Mabasi Msamvu ulikamilika Novemba 2016, kwa gharama ya Tshs. 

12,055,231,999.51 na kuzinduliwa na Mh. Rais John Joseph Pombe Magufuli mwezi 

Agosti, 2018. Manufaa ya mradi huu umeifanya Halmashauri kuongeza mapato kutoka 

Tsh. 2,000,000 kwa siku hadi kufikia Tshs. 5,000,000 kwa siku. 

 

 
 
Stendi ya Daladala Mafiga 
Halmashauri inaendelea na ujenzi wa Stendi ya Daladala Mafiga, utakaogharamu kiasi 

cha Tshs. 5,243,115,225.55. Hatua iliyofikiwa hadi sasa ni asilimia 98. Ujenzi huu 
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utakapokamilika utasaidia kuondoa msongamano wa magari eneo la kati la mji (CBD) 

unaosababishwa na msongamano wa daladala kwenye eneo la Stendi ya daladala. 

Wakati huohuo utaongeza fursa za kibiashara na kiuchumi kwa wakazi wa Manispaa, 

na kuongeza vyanzo vya mapato kwa Halmashauri. 

 
 

 

Stendi ya Daladala Kaloleni 
Halmashauri pia inaboresha Stendi ya Daladala eneo la Kaloleni kupitia mradi wa 

Uboreshaji wa miji (ULGSP) kwa gharama ya Tshs. 644,947,500.00 na ujenzi umefikia 

asilimia 50.  

 

4. HALMASHAURI YA WILAYA YA ULANGA 

Kwa kipindi cha kuanzia 2015/16 hadi 2019/20, halmashauri imetumia jumla ya                   

Tshs. 13,626,112,618 au (Tshs. 13.6 billion) katika kutekeleza miradi mbalimbali 

katika sekta za elimu Msingi, elimu Sekondari, sekta ya maji, TASAF, sekta ya 

barabara, sekta ya afya, utawala na maendeleo ya jamii. 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Halmashauri imekamilisha ujenzi wa madarasa 61 katika shule za msingi katika 

maeneo mabalimbali na pia imejenga na kukarabati zaidi ya matundu 78 ya vyoo na 

yamekamilika.  Aidha ukarabati na ujenzi wa nyumba za walimu 19 umefanyika na 
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kukamilika.  Halmashauri imetengeneza jumla ya madawati 289 na yanatumika katika 

shule za msingi. 

 

 

 

Ujenzi madarasa - Shule ya Msingi Nakafulu na Ulanga Sekondari 
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Elimu Sekondari 

Kwa upande wa sekondari ujenzi wa madarasa 38, mabweni 4 katika shule za 

sekondari za Selina Kombani na Lupiro yamekamilika na jumla ya matundu 18 ya vyoo 

yalijengwa na kukamilika.  Ukarabati wa shule kongwe ya Kwiro pia ulifanyika na 

kukamilika. 

  
Ukarabati wa KWIRO SEKONDARI 

Sekta ya Afya 

Ukarabati na ujenzi wa wodi 2 umekamilika na wadi 1 ya  wanawake unaendelea 

kukamilika karibuni katika Hospitali ya Wilaya.  Aidha ujenzi wa kituo cha Afya Lupiro 

ulikamilika na pia ununuzi wa vifaa tiba katika kituo cha afya Namhanga ulifanyika.  

Ukarabati wa vituo vya afya vyote ulifanyika katika hatua mbalimbali na kukamilika. 
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Hospitali ya Wilaya - Wadi ya Kinababa 

 

 

 



69 
 

Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Halmashuri imeweza kuwezesha kiuchumi jumla ya vikundi 66 vikiwepo vya 37 

wanawake, vikundi 24 vya vijana na vikundi 5 vya watu wenye ulemavu kwa kuwapa 

mikopo. 

Sekta ya Kilimo 

Katika sekta ya Kilimo na Ushirika, ujenzi wa soko1 la Mahenge Mjini, soko la Ruaha, 

Soko la Kivukoni na soko la Mawasiliano ulifanyika.  Ujenzi wa maghala ya kuhifadhia 

nafaka 1 yalijengwa na kukamilika.  Ujenzi wa skimu ya Umwagiliaji ya Minepa pia 

ulikamika.  Aidha ujenzi wa Majosho na ukarabati wa mnada wa Mavimba ulifanyika na 

kukamilika. 

 

Figure 1 Soko la Mahenge Mjini 

Sekta ya Maji 

Halmshauri kwa kushirikiana na wadau mbalimbali, wamekamilisha miradi ya maji ya 

visima virefu na vifupi katika vijiji vya Chikuti, Igumbiro, Mwaya Chikwera, Gombe-

Lukande, Namhanga, Rumwamchili, Lupiro, Minepa, Kichangani, Iragua, 

Chigandugandu, Nanungu, Mahenge, Mzelezi, Chilombora, Nkongo na Igota. 
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TASAF. 

Katika mwak wa fedha 2018/19, na 2019/20 TASAF waliwezesha kaya masikini kwa 

jumla ya Tshs. 924,800,000/= kwa awamu ya kwanza nay a pili Tshs. 324,660,000/=.  

Mwaka 2016/17, jumla ya Tshs. 962,652,681.80 zilitumika kwa ajili hiyo hiyo. 

Sekta ya UJENZI 

Katika sekta ya barabara, Halmashauri ilijega barabara ya lami ya Ruaha – Sali yenye 

urefu wa Km. 2.5.  Aidha kumekuwa na ukarabati wa barabara mbalimbali zenye urefu 

wa km. 120 ambao umekuwa ukifanyika kila mwaka tangu 2015.  Barabara hizo ni 

Kivukoni – Mahenge, Mahenge – Mwaya, Mwaya Ilonga, Mwaya – Gombe – Lukande, 

Mwaya – Mbuga – Iputi, Mzelezi – Ruaha, Lupiro – Iragua.  Ujenzi wa daraja la Msingizi 

pia umekamilka. 
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5.  HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO 

Sekta Ya Elimu 

Elimu Msingi 

Ujenzi wa maboma 27 ya shule za msingi yenye jumla ya shs 537,500,000.00 

umekamilika. 

Umalizia wa maboma ya Nyumba za walimu katika shule za Msingi Semwali, Lubanta 

na Difinga unaendelea kwa thamani ya Tshs. 75,000,000.00 

Ujenzi wa madarasa 16, ukarabati madarasa 6 na umaliziaji wa matundu 56 ya vyoo 

umekamilika. Madawati 193 yametengenezwa. 

Elimu Sekondari 

Ujenzi wa maboma 13  ya shule za sekondari yenye  jumla ya shs 337,500,000 

umekamilika.  

 

Halmashauri imefanikiwa kujenga shule ya sekondari ya kumbukumbu ya Hayati Edwad 

Sokoine ambapo hadi sasa kiasi cha Tshs   2,930,761,254 zimeshatumika. Ujenzi wa 

sekondari hii bado unaendelea katika hatua mbalimbali, ambapo ujenzi wa madarasa 

16 umekemilika, ujenzi wa Nyumba 3 za walimu( 1 ya mkuu wa shule na 2 ambazo ni 2 

in one) zimekamilika. Aidha Ujenzi wa bwalo la chakula na bweni unaendelea.  
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Jengo la utawala na madarasa katika shule ya Sekondari Memorial High school 

 

Moja ya Nyumba ya mwalimu (two in one) katika shule ya sekondari Memorial 

High School 

Ujenzi wa nyumba 6 kwa 1 za walimu na matundu 8 ya vyoo vya wanafunzi katika shule 

ya sekondari Kikeo ambayo imegharimu shs. 166,000,000 ziko hatua ya umaliziaji 

Ukarabati wa vyumba 4 vya madarasa katika shule ya sekondari Doma ambavyo 

vimegharimu shs 94,000,000. 
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Nyumba 23 za walimu wa sekondari zimejengwa 

Ujenzi wa madarasa 57, matundu 62 ya vyoo, , maabara 1  na nyumba 23 za walimu 

umekamilika. 

 

Madarasa matano katika shule ya sekondari Mongola kwa fedha za EP4R za 
ukamilishaji wa maboma. Madarasa yamekamilika na yanatumika 

Sekta ya Kilimo 

Skimu za Umwagiliaji 

Wilaya imefanikiwa kujenga mfereji mkuu wa skimu ya umwagiliaji wa Wami-

Luhindo    wenye thamani ya sh   478,000,000.00 

 

Ujenzi wa skimu ya umwagiliaji ya Kigugu ambayo imegharimu kiasi cha Tshs. 

1,930,000,000.00 umekamilika 

 

Skimu ya umwagiliaji ya Lukenge ya imepatiwa Tshs 490,000,000.00 toka ofisi 

ya Makamu wa Rais kwa ajili ya uendelezaji. 

 

Ujenzi na ukarabati wa maghala 

Ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao Kigugu ambao umegharimu kiasi cha Tshs 

863,000,000.00 upo hatua za umaliziaji. 
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 Ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao Kigugu ambao umegharimu kiasi cha Tshs 

863,000,000.00 upo hatua za umaliziaji. 

 

Ujenzi wa maghala la kuhifadhia mazao ya Mkindo na Mbogo umekamilika. 

Ukarabati  wa maghala ya kuhifadhia mazao Hembeti, Dihombo na Lukenge  

Ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao Kwadoli umekamilika. 

  

          Sekta ya Afya 

Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 

Ujenzi wa jengo la utawala na wagonjwa wa nje umekamilika na Jengo 

linatumika. 

 

Ujenzi wa Wodi ya mama na mtoto ambao umeghimu Tshs. 500,617,857 

umekamilika na jengo linatumika. 

 

Jengo la kuhifadhia Maiti, Wodi ya wanaume na Jengo la kufulia (Laundry). 

Majengo haya fedha zake zimepokelewa Tshs. 500,000,000 June 2020 na 

hazijaanza kutumika. 

 

Picha ya Wodi ya mama na mtoto katika hospitali ya Wilaya ya Mvomero  

Vituo vya Afya 
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Ujenzi wa kituo cha afya Kibati ambao uligharimu Tshs. 400,000,000.00. 

Sehemu kubwa ujenzi umekamilika. 

 

Upanuzi wa kituo cha afya Mlali ambao utagharimu Tshs. 200,000,000.00. Ujenzi 

unaendelea. 

 

 

6. HALMASHAURI YA WILAYA MLIMBA 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Katika kipindi cha miaka mitano Halmashauri imekamilisha   vyumba 306 vya 

Madarasa, Ujenzi wa nyumba 36 za walimu na umaliziaji wa matundu 191 ya vyoo 

vya wanafunzi. 

 

Elimu sekondari 

Katika kipindi cha miaka mitano Halmashauri imekamilisha   vyumba 79 vya 

Madarasa, Ujenzi  wa nyumba 19 za walimu, umaliziaji wa matundu 78 ya vyoo vya 

wanafunzi, mabweni 7  ya wanafunzi na mabwalo ya chakula 3. 
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Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Halmashauri kwa kipindi cha miaka mitano (5) imetoa mikopo ya Tshs. 

1,508,249,998.00 kwa vikundi 341 vya wanawake, vijana na makundi maalum. 

Sekta ya Maji 

Ujenzi wa miradi  mikubwa 4 ya maji na Ukarabati  miradi 3 ya maji  katika vijiji na 

uchimbaji wa visima virefu na vya kati 255. 

Sekta ya Afya 

Katika kipindi cha miaka mitano serikali  imeboresha vituo  vya Afya  na Zahanati  

kwa kujenga wodi 2, Maabara 2, Jengo la Upasuaji 2, Jengo la kuhifadhia maiti 2 na 

nyumba za watumishi 7. Aidha Zahanati mpya 8 zimejengwa na kufunguliwa. 

 

Jengo La Wodi Na Upasuaji -Mngeta Hc  
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Sekta ya Sekta ya Mifugo 

Ujenzi wa machinjio 1 Uboreshaji wa minada 2 ya mifugo imekamilika. 

Sekta ya Sekta ya Kilimo 

Ujenzi wa miundombinu ya umwagiliaji kwa kuboresha skimu 4 Ujenzi wa Maghala 7 

na soko 1. 

Sekta ya Utawala 

Ujenzi wa Jengo la Halmashauri,Ukamilishaji ujenzi wa ofisi 9 za kata, ofisi 30 za 

vijiji , Jengo 1  la Mahakama ya mwanzo, Kituo 1 cha Polisi. 

 

Sekta ya Biashara na Uwekezaji 

Ujenzi wa Jengo la Benki kwa ajili ya kuongeza mapato ya Halmashauri. Ujenzi 

umekamilka. 
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7. HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA  

Sekta ya Kilimo 

Kukarabati mita 1,150 za skimu ya mwagiliaji Lumuma zinazojumuisha mfereji mkuu na 

mifereji ya upili umekamilika. Ujenzi wa ghala la kuhifadhia mazao skimu ya umwagiliaji 

Mvumi umekamilika, ukarabati wa mfereji mkuu skimu ya Mvumi mita 146.63, uchongaji 

wa mifereji ya utatu (tertiary canal) na ujenzi wa barabara za mashambani kilomita 9 

umekamilika kwa asilimia 94. 

 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Ujenzi wa vyumba 15 vya madarasa, ujenzi wa matundu 229 ya vyoo na jenzi wa 

nyumba 2 za walimu umekamilika. Utengenzaji wa madawati 8,444 umekamilika. 

Ukarabati wa vyumba 86 vya madarasa na ukarabati wa nyumba 9 za wakuu wa Shule 

za Msingi umekamilika. Umaliziaji wa vyumba 36 vya madarasa umekamilika. 

 

 Muonekano wa chumba cha darasa Shule ya Msingi Darajani-Kijiji cha Malolo A. 
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Elimu Sekondari 

Ujenzi wa mabweni 2 ya wanafunzi Shule ya Sekondari Kimamba  na ujenzi wa nyumba 

6 za walimu katika Shule ya Sekondari Mamboya upo hatua ya umaliziaji. Ujenzi wa 

vyumba 14 vya madarasa na maliziaji wa maboma 16 ya vyumba vya madarasa 

umekamilika. Umaliziaji wa vyumba 32 vya maabara na ukarabati wa miundombinu 

katika Shule 2 za Sekondari za Dakawa na Kilosa umekamilika. 

 

Muonekano wa vyumba viwili vya madarasa Shule ya Sekondari Mazinyungu 

 

 Ujenzi wa bweni la wanafunzi Shule ya Sekondari Kimamba 
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Muonekano wa Shule ya Sekondari Kilosa baada ya ukarabati 

 

Muonekano wa Shule ya Sekondari Dakawa baada ya ukarabati  
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Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Jumla ya vikundi 134 vya kiuchumi vimewezeshwa kupata mikopo, kati ya hivyo, vikundi 

64 ni vya wanawake, 50 vya vijana na 20 ni vikundi vya watu wenye ulemavu. 

Sekta ya Maji 

Ujenzi wa miundombinu ya maji katika vijiji vya Mikumi, Tundu, Kifinga, Iwemba, 

Msowero na Lumango umekamilika na ujenzi wa miundombinu ya maji katika Kijiji cha 

Mabwegere umekamilika kwa asilimia 80. 

Sekta ya Afya 

Ukarabati na ujenzi wa vituo viwili vya afya Kidodi na Mikumi umekamilika. Umaliziaji 

wa zahanati 9 umekamilika. Ujenzi wa jengo la upasuaji (Theatre) katika Hospitali ya 

Wilaya na Kituo cha Afya Magubike umekamilika. Ukarabati wa Kituo cha Afya Dumila 

(Matongolo), ujenzi wa wodi ya wagonjwa wa nje (OPD) Kituo cha  Afya Mvumi na 

ujenzi wa Kituo cha Afya Malolo upo hatua ya umaliziaji. 

 

Ujenzi wa jengo la upasuaji (Theatre) Kituo cha Afya Magubike 
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Majengo yakiwa hatua ya umaliziaji Kituo cha Afya Malolo 

 

Majengo yakiwa hatua ya umaliziaji Kituo cha Afya Malolo 
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Muonekano wa Maabara Kituo cha Afya Kidodi 

 

Ujenzi wa wodi ya wazazi Kituo cha Afya Mikumi 
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Ujenzi wa wodi ya wanaume na wanawake Kituo cha Afya Mikumi 

 

Muonekanao wa wodi ya akinamama wajawazito Hospitali ya Wilaya Kilosa  

Sekta ya Barabara 

Matengenezo ya barabara za vijijini urefu wa Km 70 umefanyika katika vijiji mbalimbali 

vya Wilaya ya Kilosa. 
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8. HALMASHAURI YA MJI IFAKARA 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Ukamilishaji  wa madarasa 18 , ujenzi  wa madarasa 2 na umaliziaji wa matundu 20 ya 

vyoo umekamilika 

 

 

Baadhi ya picha ya madarasa katika Sule za Msingi na umaliziaji wa choo 

matundu 20 Shule ya Msingi Maendeleo 
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Elimu sekondari 

Umaliziaji wa nyumba 1 ya mwalimu, maabara 6 umekamilika na ujenzi wa matundu 10 

ya vyoo, madarasa 3 umekamilika. Ujenzi wa bwalo 1 la chakula kwa shule ya 

sekondari Mlabani bado unaendelea. 

 

Picha ya Mradi wa ukamilishaji wa nyumba ya Mwalimu Shule ya Sekondari kiyongwile 

 
Picha ya madarsa 2 na Ofisi Shule ya Sekondari Lungongole 
 
Umaliziaji wa maabara katika shule 4 na ukamilishaji wa vyumba 2 vya 

madarasa na chumba cha Ofisi umekamilika. Ukarabati wa vibaraza vya 

madarasa 4 umekamilika. 
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Picha za miradi ya umaliziaji wa vyumba vya maabara katika Shule za Sekondari 

Kilombero 

 

Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Mikopo imetolewa kwa vikundi 132 vya wanawake, vijana na makundi maalum. 

Sekta ya Maji 

Ukarabati wa mradi wa maji kwa kuweka mabomba km 15 na vituo 10 na ukarabati wa 

nyumba ya mitambo ya pampu na Vifaa vya umeme vimefungwa. Mradi huu 

umekamilika na Mradi wa Ulazaji wa mabomba km 8 na kuweka pampu ya kusukuma 

maji na ujenzi wa nyumba ya mtambo umekamilika.  
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Picha za mradi wa maji katika Vijiji vya Mautanga, Kibaoni na Ulazaji wa mabomba km 
8, viungio na ujenzi wa wa nyumba ya mtambo (pump house) umekamilika bado 
kufunga pampu na uingiza umeme kwenye nyumba ya mitambo. 
Mradi wa Uchimbaji wa Visima 50 katika Kata 10 za Halmashauri. 

 

 
Picha ya Mradi wa uchimbaji wa visima 50 Katika Halmashauri ya Mji Ifakara 
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Sekta ya Sekta ya Mifugo 

Ujenzi wa machinjio ya nguruwe 1 umekamilika na ukarabati wa machinjio ya Kapolo 
umekamilika. 
 

 
Picha ya mradi wa Machnjio ya nguruwe - Kata ya Katindiuka 

 
Mradi wa ukarabati wa Choo - Machinjio ya Ng‟ombe Kapolo 

Sekta ya Utawala 

Ujenzi wa Ofisi 2 za Kata na ofisi 1 ya nyongeza ya utawala zimekamilika na Ujenzi wa 

jengo 1 la Ofisi ya Utawala ya Halmashauri bado unaendelea. 
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Jengo la Ofisi ya Nyongeza Ofisi Kuu ya sasa na Ofisi ya Kata ya Viwanjasitini 

 

Mradi unaoendelea wa ujenzi wa Jengo la Utawala la Halmashauri 

 

Sekta ya Biashara 

Ukarabati wa miundo mbinu ya sokola Ifakara umefanyika na umekamilika. 
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9. HALMASHAURI YA WILAYA YA MOROGORO 

Sekta ya Elimu 

Elimu Msingi 

Ujenzi wa madarasa 49, matundu 40 ya vyoo, nyumba 4 za walimu, na Ofisi 4 ya 

walimu umekamilika. Ukarabari wa madarasa 2 umekamilika. 

Madarasa 2 na Ofisi shule ya msingi kinonko yakiwa yamekamilika 

 

Madarasa 3 shule ya msingi Muungano yakiwa yamekamilika. 

 

Nyumba ya mtumishi shule ya msingi tulo ikiwa hatua za ukamilishaji. 
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Elimu Sekondari 

Ujenzi wa madarasa 5 na nyumba 2 za walimu umekamilika. Ujenzi wa maabara kwa 

shule za sekondari 7 na ukarabati wa madarasa 2 kwa shule za sekondari umekamilika. 

Ukarabati wa madarasa na ununuzi wa samani Ngerengere Sek. 

 



93 
 

 

 

Sekta ya Maji 

Ujenzi wa vituo 165 vya kuchotea maji na chemba 11 umekamilika. 

Picha Na. 5 Ujenzi wa mradi wa maji fulwe kata ya Mikese 
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Sekta ya Afya 

Ujenzi wa zahanati 8 na nyumba 7 za watumishi umekamilika. Umaliziaji  wa maabara 1 

ya hospitali, 1 ya kituo cha afya umeakamilika na 4 za vituo vya afya hatua ya 

umaliziaji. 

Majengo ya kituo cha afya Kisemu katika hatua ya umaliziaji. 
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Kituo cha afya Mkuyuni,  

 

Ujenzi wa kituo cha afya Mikese 
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Jengo la wagojwa wa nje Hospitali ya Wilaya. 

 

Jengo la mama na mtoto Hospitali ya Wilaya. 
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Sekta ya Utawala 

Ujenzi wa choo 1 katika ofisi ya kata ya Selembala umekamilika na ukarabati wa Ofisi 

ya Kata ya Kisaki umekamilika. 

2. Sekretarieti ya Mkoa  

Ujenzi wa nyumba za kuishi Wakuu wa Wilaya ya Malinyi na Gairo. 

Nyumba hizo zimekamilka na ziantumika  

 
       Makazi ya Mkuu wa Wilaya ya Malinyi 
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10. MAMLAKA YA MAJI VIJIJINI (RUWASA)  

MIRADI YA MAJI ILIYOTEKELEZWA KIPINDI CHA MWAKA 2015-2020  

WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Morogoro 
DC 

2015/2016 Mradi wa Maji 
Mserereko wa 
Fulwe na 
Bamba 

2,222,354,629 100 

 

Morogoro 
DC 

2015/2016 Mradi wa Maji 
kisima kirefu wa 
Gwata 

440,600,000 60 

 

 

 

Morogoro 
DC 

2015/2016 Mradi wa Maji 
kijiji cha Mkulazi 

 

 

 

216,683,000 100 

 

Morogoro 
DC 

2014/2015 Mradi wa Maji 
mserereko 
Kiziwa 

769,955,520 100  
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Morogoro  

DC  

2016/2017 Mradi wa Maji  

mserereko  

Kifindike 

412,779,100 100  

Morogoro  

DC  

2015/2016 Mradi wa Maji  

Kisaki  

Gomero 

743,773,400 100  

Morogoro  

DC 

 

2015/2016 Mradi wa Maji  

kisimakirefu wa  

Kisaki Kituoni 

1,078,458,640 100 

 

Morogoro  

DC 

2015/2016 Mradi wa Maji  

Mserereko wa  

Singisa 

556,180,033 100  

Morogoro  

DC 

2019/2020 Mradi wa Maji  

Mserereko wa  

Mikese 

100,000,000 30 

 

Morogoro 

 DC 

2019/2020 Ukarabati wa 
Mradi  

wa maji Duthumi 

550,000,000 30 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

 

Morogoro  

DC 

2019/2020 Ukarabati wa 
Mradi  

wa maji 
Ngerengere  

350,000,000 50  

Morogoro  

DC 

2019/2020 Ujenzi wa Mradi  

wa maji 
Sinyaulime 

250,000,000 60 

 

Manispaa 2017/2018 Mradi wa maji  

mserereko 
Mundu  
kilala 

456,000,000 100  

Malinyi 2015/16 Mradi wa maji 
Kijiji  Lupunga 

        
126,431,807  

100 

 

Wananchi wa Lupunga wakichota 
maji baada ya mradi kukamilika. 

Malinyi 2015/2016 Uchimbaji wa 
visima 8 katika 
vijiji 3, 
Ngoheranga,Ta
nga na Sofi 
Majiji 

 250,448,571  100 

 

Wananchi wakipata huduma ya maji 
Kijiji cha Tanga 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Malinyi 2018/19 Uchimbaji wa 
visima virefu 20 
katika vijiji vya 
Mtimbira,Usang
ule,Sofi,Miseges
ee ,Njiwa na 
Igawa, 

 420,399,000  100 

 

Huduma ya Maji ikitolewa kisima cha 
maji Misegese 

 

Malinyi 2017/18 Ukarabati na 
uchimbaji visima 
vifupi 10 .kupitia 
fedha za mfuko 
wa Jimbo Katika 
vijiji vya 
Kiswago,Alabam
a,Madabadaba,
Ngombo,Biro,Ig
awa na 
Misegese 

 36.248,000  100 

  

Ujenzi wa kisima kifupi Shule ya 
Msingi Saratogo- Misegese 

Malinyi  2018/2019  Ukarabati na 
uchimbaji visima 
vifupi  vifupif 15 
katika vijiji vya 
Madabadaba,Us
angule,Kiswago,
Mchangani,Kiwa
le,Tanga,Biro na 
Ngombo pamoja 
na upanuzi wa 
vituo vya 
kuchotea maji 
Alabama 3 na 
Mtimbira 2 

          
50,007,437  

100  

 

Ukarabati wa kisima kifupi kijiji cha 
Mchangani. 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Malinyi 2016-2019 Uchimbaji wa 
visima vifupi na 
ufungaji wa 
pampu za 12 
mkono katika 
vijiji vya 
Ihowanja visima 
8 na Lupunga 
visima 4 kupitia 
ufadhili wa 
Cartas –
Mahenge, 

          
72,000,000  

100 

Huduma ya maji ikipatikana baada ya 
kisima kukamilika kijiji cha Ihowanja.  

Malinyi 2015/2016 Mradi wa maji 
Malinyi,Kipingo 
na Makerere 

     

2,771,645,065  
80.00 

 

Ujenzi w tenk la lita 150,000  

Malinyi 2020/19 Ukarabati  wa 
mradi wa Maji 
kijiji cha sofi 
Majiji kupitia 
ufadhili wa Lions 
Pure water toka 
Sweeden 

        
176,433,943  

70  

 

Kilombero 2016/2017 Ujenzi wa mradi 
wa maji Msolwa 
Station na 
Nyange 

2,288,000,000 100%  

Kilombero 2017/2018 Ujenzi wa mradi 
wa Maji Kijiji cha 
Miwangani - 
Sanje 

130,000,000 85%  
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Kilombero 2017/2018 Uchimbaji wa 
visima vifupi 50 
kwenye Vijiji 
mbalimbali 
Halmashauri ya 
Wilayaya 
Kilombero. 

60,000,000 100% 

 

Kilombero 2017/2018 Ukarabati wa 
mradi wa maji 
Kata ya Kidatu 

510,127,592 100%  

 

Kilombero 2017/2018 Ukarabati wa 
mradi wa maji 
Kata ya Mwaya 

345,020,449 100%  

Kilombero 2017/2018 Utanuzi wa 
Mradi wa Maji 
Ifakara mjini 
Lipangalala na 
Maendeleo. 

293,944,254 100%  
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Kilombero 2018/2019 Utanuzi wa 
Mradi wa Maji 
Kijiji cha Kibaoni 
kata ya Kibaoni 

242,667,590.00 100% 

 

Kilombero 2018/2019 Ukarabati wa 
Mradi wa Maji 
kijiji cha 
Mahutanga kata 
ya Lumemo 

393,583,372.00 99%  

Kilombero 2018/2019 Uchimbaji wa 
Visima 50 H.U.C 

60,000,000 98%  

Kilombero 2018/2019 Ujenzi wa mradi 
wa maji Kata ya 
Kiberege 

949,527,863 100% 

 

Kilombero 2018/2019 Ujenzi wa mradi 
wa maji Chita na 
Chinganda 

699,564,160 80% 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Kilombero 2018/2019 Ujenzi wa mradi 
wa maji Mbingu 
/ Vigaeni  

1,547,665,722 10% 

 

Kilombero 2018/2019 Uchimbaji wa 
visima vya maji 
viwili virefu 
Kalengakelu na 
Mlimba 

62,090,000 100%  

Kilombero 2019/2020 Ukarabati wa 
mradi wa maji 
Vijiji vya Sole na 
Sonjo 

345,007,898.66 100% 

 

Kilombero 2019/2020 Ukarabati wa 
mradi wa maji 
Vijiji vya 
Itongowa, 
Mkangawalo na 
Kidete 

489,249,776.44 100% 

 

Kilombero 2019/2020 Ukarabati wa 
mradi wa maji 
Vijiji vya 
Mchombe, 
Mngeta na 
Lukolongo 

803,000,000 100% 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

 

Kilombero 2019/2020 Ujenzi wa mradi 
wa maji Kilela _ 
Lufuru 

66,000,000 80%  

Kilombero 2019/2020 Ujenzi wa mradi 
wa maji Mlimba 

300,000,000 50% 

 

Kilombero 2019/2020 Uchimbaji wa 
visima vifupi 50 
kwenye Vijiji 
mbalimbali 
Halmashauri ya 
Wilayaya 
Kilombero 

34,000,000 100%  

Ulanga 2017/2018 Ukarabati wa 
Mradi wa maji 
RUMWAMCHILI 

148,010,400 100%           
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Ulanga 2017/2018 Uchimbaji wa 
Visima Virefu na 
kufunga  pampu 
ya Mkono 27 

636,262,000  

100% 

 

Ulanga 2016/2017 Ujenzi wa Ofisi 
ya Watumia Maji 
Lupiro 

25,000,000 100% 

 

Ulanga 2019/2020 Uchimbaji wa 
Kisima Kirefu 
Nawenge 

22,000,000 100% 

 

Ulanga 2019/2020 Uboreshaji wa 
Huduma ya maji 
Mahenge Mjini 

150,000,000 45% 

 

Ulanga 2019/2020 Ukarabati wa 
Mradi wa Maji 
Mwaya/Chickwe
ra 

320,000,000 75% 
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WILAYA MWAKA Jina la Mradi Gharama za 
MkatabaTsh 

Utekelezaji  
(%) 

PICHA 

Ulanga 2019/2020  

 

Ujenzi wa Mradi 
wa maji 
Igumbiro 

322,000,000 90% 

 

Ulanga 2019/2020 Ujenzi wa Mradi 
wa maji Isyaga 

280,000,000 98% 

 

Ulanga 2019/2020 Ujenzi wa Mradi 
wa maji Chikuti 

321,000,000 80% 

 

 

 

 

 

 

Ulanga 2019/2020 Ukarabati wa 
Mradi wa Maji 
Gombe/Lukande 

351,000,000 10%  
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11. MAMLAKA YA MAJI MJINI (MOROWASA) 

 

TAARIFA YA MIRADI YA MAJI ILIYOTEKELEZWA NA MAMLAKA YA MAJISAFI NA 

USAFI WA MAZINGIRA MOROGORO (MORUWASA) KWA MWAKA 2015 – 2020. 

NA. MWAKA JINA LA MRADI GHARAMA ZA MRADI 

1. 2019-2020 Ujenzi wa mradi wa Maji Gairo. 

Ujenzi wa mtandao wa Maji wenye 

urefu 36 km,Ujenzi wa matenki 

mawili ya maji yenye mita za ujazo 

500 kila moja, Ujenzi wa tenki moja 

lenye mita za ujazo 1000,  Uchimbaji 

wa visima 8, Ufungaji wa umeme 

kwenye vituo vya kusukuma maji na  

Stoo. 

Ununuzi na ufungaji wa mtambo 

wa kuchuja chumvi.  

Mradi umekamilika. 

5,315,612,551 na 

USD1,919,763 

 

 

 

 

 

 

 

 

USD 1,003,876. 

       Picha za mradi wa Maji Gairo. 
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NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

2. 2010 - 2017 Mradi wa Maji Kilosa. 

Ujenzi wa mtandao wa Maji wenye 

urefu 26.98km, Ujenzi wa tenki lenye 

mita za ujazo 1000,  Uchimbaji wa 

visima 2 ukarabati wa visima 5, 

ufungaji wa umeme kwenye vituo vya 

kusukuma maji. 

Mradi umekamilika. 

 

Tshs 

1906,433,137.66 na 

USD 1,292,289.76 

       

      

     Picha za Mradi wa Maji Kilosa. 
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NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

3. 2019 - 2020 Mradi wa Maji Mgulu wa Ndege. 

Ujenzi wa Birika la maji lenye ujazo 

2000m3 Mgulu wa ndege uliopo kata 

ya Mkundi katika Mji wa Morogoro 

ambao umefikia 90% kukamilika. 

 

 

 

Tsh. 699,790,056.95 

 

 

  Picha ya Mradi wa Mgulu wa ndege unaondelea. 

 

NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

4. 2018-2019 Uboreshaji wa huduma ya Maji 

katika mji wa Mikumi. 

Ukarabati wa banio, Ukarabati wa 

matenki mawili ya maji, Ujenzi wa 

mtandao wa maji wenye kipenyo cha 

50-110mm umbali wa km 7.5, ununuzi 

wa dira 50 za 3/4'', ununuzi na ufungaji 

wa viungio mbalimbali. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 280,050,580.00 
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Picha za Mradi wa maji Mikumi. 

NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

5. 2010-2017 Mradi wa maji Mvomero. 

Ujenzi wa mtandao wa Maji wenye 

urefu wa 23.476 km, Ujenzi wa tenki 

lenye mita za ujazo 500, uchimbaji wa 

kisima kimoja na ukarabati wa kisima 

kimoja, Ujenzi wa nyumba ya clorini, 

ujenzi wa nyumba 2 za mitambo, 

ufungaji wa umeme, ununuzi wa vifaa 

vya umeme mitambo na pampu 2, 

ujenzi wa karakana na stoo. 

Mradi umekamilika. 

 

Tsh. 

1545,677,590.60 na 

USD 775,303.79 

 

 

 

 

6. 2019-2020 Mradi wa maji katika mji wa Kidodi. 

Maboresho ya miundo mbinu ya maji 

pamoja na banio na ujenzi wa 

machujio ya maji. 

Mradi umekamilika. 

 

 

Tsh. 461,000,000.00 
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NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

7. 2017-2018 Ujenzi wa bomba kuu  kutoka 

Viwandani hadi kituo cha kusukuma 

maji Mizani. 

Ujenzi wa bomba kuu lenye kipenyo 

cha 300mm  uPVC class B, urefu wa 

5.8km na ujenzi wa chemba 9, pipe 

marker 60 na Fire hydrant 3. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 729,34,310.00 

8. 2017-2019 Upanuzi wa mtandao wa Maji 

Kihonda Kilimanjaro. 

Ujenzi wa mtandao wa bomba wenye 

urefu wa 22.5 km, ujenzi wa chemba 

26 na Pipe marker 225. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 715,479,000.00 

9. 2017-2018 Upanuzi wa mfumo wa majitaka 

kutoka Kihonda airport hadi Mafisa. 

Uchimbaji wa mitaro 3.03km, Ulazaji 

na Ufukiaji wa Mabomba yenye 

kipenyo cha 200, 250 na 300mm 

umbali wa 3.03km na Ujenzi wa 

chemba 80. 

Tsh. 493,986,633.00 

10. 2017-2019 Ujenzi wa Kituo cha kusukuma maji 

Mizani. 

Ujenzi wa nyumba ya pampu(3mX4m), 

Ununuzi na ufungaji wa pampu ya 

kubusti, Kupeleka umeme kwenye 

kituo. 

Tsh. 256,614,482.00 
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NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

11. 2017-2018 Utanuzi wa mtandao wa maji safi 

eneo la Kihonda kaskazini na 

Mkundi. 

Ujenzi wa mtandao wa bomba kuu la 

maji safi umbali wa 11.6km, Ujenzi wa 

Chemba 34.( Mradi umekamilika. 

Tsh. 333,064,500.00 

12. 2017-2018 Ujenzi wa bomba kuu kutoka Mizani 

hadi tenki la Kiegea. 

Ujenzi wa bomba kuu lenye kipenyo 

cha 150mm urefu wa 2.0km na ujenzi 

wa chemba 5 na pipe marker 40. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 248,289,000.00 

13. 2017-2018 Upanuzi wa mtandao wa maji kwa 

mji wa Mahenge. 

Ujenzi wa mtanado wa bomba na 

viungio vyake urefu wa km 6, Ununuzi 

na ufungaji wa dira za maji 450. (Mradi 

umekamilika.) 

Tsh. 172,563,200.00 

14. 2018-2019 Uboreshaji wa huduma ya Maji 

katika mji wa Gairo. 

Ujenzi wa gabion kuzunguka nyumba 

ya pampu ya Mkalama, Ukarabati wa 

tenki lenye mita za ujazo 90, Ujenzi wa 

tenki la kupunguza mgandamizo wa 

maji(BPT), ununuzi na ufungaji wa 

bomba za chuma na viungio vyake 

kwenye maeneo ya makorongo, Ujenzi 

wa chemba 8. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 348,329,923.00 
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NA. MWAKA              JINA LA MRADI GHARAMA ZA 

MRADI 

15. 2017-2018 Upanuzi wa mtandao wa maji kwa 

mji wa Ifakara. 

Ujenzi wa mtandao wa  bomba na 

viungio vyake wenye urefu wa 

8.962km, Ukarabati wa kisima 

kilichopo, kuunganisha nishati ya 

umeme, ujenzi wa nyumba 2 za pampu 

(2.5*2.5), ununuzi na ufungaji wa  

pampu 2 za kuzamisha kwenye visima 

vya Lipangalala na Maendeleo. 

Mradi umekamilika. 

Tsh. 293,944,254.00 

16. 2019 - 2020 Mradi wa Maji  Turiani 

Ujenzi wa mtandao wa Maji wenye 

urefu 45km. Ujenzi wa tenki lenye mita  

ujazo 300. Uchimbaji wa kisima 1, 

ununuzi wa vifaa vya umeme mitambo, 

ufungaji wa umeme, ununuzi na 

ufungaji wa pampu kwenye kisima 

kimoja.Ujenzi wa nyumba ya clorine, 

Ujenzi wa Karakana 1 na Stoo 2. 

Mradi umekamilika. 

 

Tsh. 

3,580,189,995.78 
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12. WAKALA WA BARABARA VIJIJINI (TARURA) 

 

MIRADI ILIYOTEKELEZWA 2015-2020 TARURA MKOA WA MOROGORO 

Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

 Malinyi DC   

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 53.45km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 19  Box kalavati 

1 ,na mifereji ya maji ya 

mvua 700m 

577,905,000.00 

 

 

Barabara ya Usangule-Likeya 

2017/2018 Matengenezo ya 
kawaida, sehemu korofi, 
Muda maalum 35 km 
pamoja na ujenzi wa 
kalavati 8 

166,031,900.00 

 

 

Barabara ya Kipingo-Lugala 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 35.8 km 

pamoja na ujenzi wa 

Box kalavati 8  

362,470,500.00 

 

 

Lugala twin box Culvert (Barabara 
ya Lugala-Misegese) 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 22.75 km 

pamoja na ujenzi wa  

Box kalavati 4.  

395,492,000.00 

 

 

Barabara ya Mwembeni-Malinyi DC 
Hospital 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

  Ujenzi wa barabara kwa 

kiwango cha lami  

0.64km (Ahadi ya 

Mh.Raisi) 

431,934,000.00 

 

 

Utekelezaji wa mradi wa barabara 

za malinyi mjini ukiendelea kwa 

kiwango cha lami 

 Ulanga DC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 317.44 

km  

629,569,300.00  

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 182.1km  

549,173,889.64 

 
Barabara ya Makunganya –Isaka 

2017/2018 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 35 km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 2,kalavati 10 

daraja 1  

1,530,161,955.00 

 

Ujenzi wa daraja la Mzingizi (mita 

30)barabara ya Ruaha-Sali 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 124.35 

km pamoja na ujenzi wa 

kalavati 4, kalavati 4 

daraja 1 

1,214,573,807.00 

 

Barabara ya lami ya Ruaha-Sali 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 155.31km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 2, madaraja 1  

605,695,260.00 

 

Ujenzi wa daraja la mbao na 

magogo Ikangao (Barabara ya 

Luhombero –Ketaketa) lenye urefu 

wa mita 31. 

 Kilombero DC   

2015/2016 Kuchonga barabara km 

58, kuweka changarawe 

km 24, kujenga daraja la 

chuma 1, kujenga Box 

kalvati 23, na ujenzi wa 

kalavati njia 72 

1,243,070,000.00 

 

Barabara ya Chita - Merela 

2016/2017 Kuchonga barabara km 

60, kuweka changarawe 

km 24, Kujenga Box 

kalvati 4, na ujenzi wa 

kalavati njia 30 

520,990,000.00 

 

Barabara ya Mang‟ula A - Kanyenja 

2017/2018 Kuchonga barabara km 

23, kuweka changarawe 

km 48.3, kujenga Box 

kalvati 29, na ujenzi wa 

kalavati njia 185 

8,155,920,000.00 

 

Boksi Kalavati barabara ya 

Kisawasawa - Mpanga 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2018/2019 Kuchonga barabara km 

65, kuweka changarawe 

km 1, kujenga Daraja la 

chuma 1, kujenga Box 

kalvati 16, na ujenzi wa 

kalavati njia 1 

1.749,400,000.00 

 

Daraja la chuma Barabara ya 

Namwawala - Mofu 

2019/2020 Kuchonga barabara km 

49, kuweka changarawe 

km 3,  kujenga Box 

kalvati 28, na ujenzi wa 

kalavati njia 3 

545,301,1000.00 

 

Barabara ya Mang‟ula B - Msalise 

 Ifakara TC   

2016/2017 Kuchonga barabara km 

71.12 kuweka 

changarawe km 18.1  

kujenga kalvati  njia 56 

619,863,420.00 

 

Barabara ya Keep left – Polisi 

upogoro 

2017/2018 Kuchonga barabara km 

22.56 kuweka 

changarawe km 15.67  

kujenga kalvati  njia 8 

220,452,950.00 

 

Barabara ya Ifakara - Kikwawila 

2018/2019 Kuchonga barabara km 

51.4 kuweka 

changarawe km 23.57  

kujenga kalvati  njia 33 

494,755,470.00 

 

Barabara ya Katindiuka - Kikwawila 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2019/2020 Kuchonga barabara km 

44.14 kuweka 

changarawe km 13.67  

kujenga kalvati  njia 27 

373,641,390.00 

 

Barabara ya Kapolo - Chilale 

 Kilosa DC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi 

na muda maalum km 

3.9, cha lami nyepesi 

km3.9,pamoja na ujenzi 

wa Makalvati 

13,madaraja 5. 

1,200,229,500.00 

 

Boksi Kalavati barabara ya Berega - 

Mbuyuni 

  

 

 

Barabara ya Mazinyungu - SHIMAKI 

2016/2017 Matengenezo ya 

Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi 

na muda maalum 

km301.6,pamoja na 

ujenzi wa Makalvati 12 

na madaraja mfuto(drift). 

782,528,519.00 

 

 

Barabara ya zege sehemu ya vilima 

Rudewa - Lumbiji 

2017/2018 Matengenezo ya 

Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi 

na muda maalum km 

338.9,pamoja na ujenzi 

wa Makalvati 2 na ujenzi 

wa mifereji mita 360. 

1,484,099,696.96 

 

Boksi Kalavati barabara ya Berega 
Air port 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2018/2019 Matengenezo ya 

Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi 

na muda maalum 

km242.4,pamoja na 

ujenzi wa Makalvati 

7,boksi kalvati 4 na 

ujenzi wa mifereji mita 

781. 

1,306,484,300.00 

 

Boksi Kalavati barabara ya Chabi – 

Malolo. 

2019/2020 Matengenezo ya 

Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi 

na muda maalum 

km149.5,pamoja na 

ujenzi wa Makalvati 2 na 

madaraja 2. 

 

1,051,914,655.96 

 

Barabara ya Miyombo - Kilangali 

 Gairo DC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 54.3km 

pamoja na ujenzi wa 

drifti 1,Box kalavati 23  

2,474,586,363 

 

Barabara ya Chagongwe – Lufikiri - 

Kumburu 

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 61.9km 

pamoja na ujenzi wa 

Box kalavati 11 na drifti 

8 

575,049,445 

 

Barabara ya Chakwale - Leshata 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2017/2018 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 69.6km 

pamoja na ujenzi wa 

Box kalavati 55. 

2,030,344,929 

 

Barabara ya Chakwale - Leshata 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 25.8km 

pamoja na ujenzi wa 

Box kalavati 21, daraja 1 

na ujenzi drifti 1 

570,438,925 

 

Barabara ya Ibuti - Ihenge 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 85.37km 

pamoja na ujenzi wa 

Box kalavati 2, na ujenzi 

drifti 6 

723,689,225 

 

Barabara ya Chakwale – Leshata 

 Mvomero DC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu 

korofi, Muda maalum 

85km pamoja na ujenzi 

drifti 1, na Daraja 1. 

457,640,000 

 

 

Box Kalavati katika Barabara ya 

Doma – Msongozi 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 188km 

pamoja na ujenzi ujenzi 

wa Daraja 2,Kalvati 6 

ukarabati kwa kiwango 

cha changarawe 53km, 

uwekaji wa lami nyepesi 

1km 

 

        4,270,970,000 

 

Barabara za Makao Makuu ya 

Wilaya 

 

 

Barabara ya Msongozi – Magali -

Yowe 

2017/2018 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 144km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati ujenzi wa 

madaraja 3 

        856,500,000 

 

Daraja la Kimambila kwenye 

Barabara ya Lukobe – Kimambila 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 124.57km 

pamoja na ujenzi wa 

madaraja 2 

 

658,130,000  

 

 

Barabara ya Doma – Msongozi 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 198.32km 

pamoja na ujenzi wa 

boksi kalavati 11, na 

matengenezo ya 

madaraja 2, ujenzi wa 

kivuko cha waenda kwa 

miguu 1 

      797,710,000 

 

Daraja la Mjonga Kwenye Barabara 

ya Turiani – Digalama 

 Morogoro DC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 55.2km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 1, na Daraja 1. 

      582,529,302.00  

 

 

Barabara ya Kinole – Tegereto - 

Lubwe 

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 149.5km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 26, Draja 1. 

 

  1,064,696,881.20  

 

 

Barabara ya Duthumi – Kolero 

2017/2018 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 91km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 11. 

949,284,147.97 

 

Barabara ya Ngerengere - Kidugalo 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 49.7km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 11, na daraja 1. 

      856,995,473.00  

 

 

Barabara ya Tandai - Tawa 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 93km 

pamoja na ujenzi wa 

kalavati 9, daraja 1. 

  1,114,658,115.40  

 

 

Barabara ya Nige – Gong‟olo 

 Morogoro MC   

2015/2016 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 222.12km 

kwa kiwango cha 

changarawe na udongo 

na 2.95km kwa kiwango 

cha lami pamoja na 

ujenzi wa kalavati 16 na 

mifereji ya maji ya mvua 

4.7km 

1,131,804,900.00 

 

Barabara ya Rwegasore 

2016/2017 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 466.2km 

kwa kiwango cha 

changarawe na udongo 

na 2.6km kwa kiwango 

cha lami pamoja na 

ujenzi wa kalavati 19 na 

mifereji ya maji ya mvua 

2.8km 

1,068,298,400.00 

 

Barabara ya Misongeni – Kingolwira 
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Mwaka Jina la Mradi Gharama Picha 

2017/2018 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 138.16km 

kwa kiwango cha 

changarawe na udongo 

na 2.31km kwa kiwango 

cha lami pamoja na 

ujenzi wa kalavati 22, 

Box kalavati 2 na 

mifereji ya maji ya mvua 

2.82km 

1,646,298,611.88 

 

Barabara ya Mafiga 

2018/2019 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 56.30km 

kwa kiwango cha 

changarawe na udongo 

na 3.67km kwa kiwango 

cha lami pamoja na 

ujenzi wa kalavati 15, 

Box kalavati 3 daraja 1 

na mifereji ya maji ya 

mvua 0.97km 

1,654,420,385.00 

 

Daraja barabara ya Mbete 

2019/2020 Matengenezo ya 

kawaida, sehemu korofi, 

Muda maalum 67.60km 

kwa kiwango cha 

changarawe na udongo 

na 0.82km kwa kiwango 

cha lami pamoja na 

ujenzi wa kalavati 28, 

Box kalavati 11 na 

mifereji ya maji ya mvua 

0.64km 

1,264,407,395.00 

 

Barabara ya Boma 
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13. SHIRIKA LA UMEME TANZANIA (TANESCO)                                                     

– MKOA WA MOROGORO  

Taarifa ya kazi za miradi ya TANESCO na REA iliyotekelezwa mkoani Morogoro kwa 

kipindi cha awamu ya Tano tangu 2015 hadi 2020. Katika kipindi hicho Tanesco Mkoa 

wa Morogoro umetekeleza miradi yenye jumla ya shilingi 97,781,811,166.30 

MWAKA JINA LA MRADI GHARAMA 

2019/2020 a) Miradi ya TANESCO 

b) Miradi ya REA 

5,197,246,506,15 

 

30,676,263,433.64 

2015/2016 a) Miradi ya TANESCO 

b) Miradi ya REA 

4,520,981,652.30 

7,014,642,715.80 

2016/2017 a) Miradi ya TANESCO 

b) Miradi ya REA 

3,726,845,992.01 

2017/2018 a) Miradi ya TANESCO 

b) Miradi ya REA 

2,097,511,433.26 

 

11,118,380,318.98 

2018/2019 a) Miradi ya TANESCO 

b) Miradi ya REA 

3,619,658,128.46 

 

35,007,527,491.76 

 JUMALA  97,,781,811,166.30 
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14. WAKALA WA BARABARA TANZANIA (TANROADS)                       

     –  MOROGORO  

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO NA MATENGENEZO YA 

BARABARA NA MADARAJA KWA KIPINDI KINACHOANZIA MWAKA WA FEDHA 

2015/16 HADI 2019/20 

1. UTANGULIZI  

Ofisi ya Meneja Wakala wa Barabara (TANROADS) Morogoro inahudumia jumla 

ya Km 2,085.73.  Mchanganuo wa barabara zinazohudumiwa na Wakala wa 

Barabara Mkoa ni kama inavyoonekana katika jedwali lifuatalo:- 

 Jedwali Na. 1 Mchanganuo wa mtandao wa barabara mkoani. 

Na Aina ya barabara Lami Changarawe Jumla 

1 Barabara kuu 449.36 398.12 847.48 

2 Barabara za Mkoa 153.83 1,084.42 1,048.06 

 Jumla 603.19 1,482.54 2,085.73 

 

Mkoa pia una jumla ya madaraja 1,029. Kati ya hayo madaraja 464 yapo katika 

barabara kuu na madaraja 565 yapo katika barabara za mkoa. 

2. Miradi  Mikubwa ya Kitaifa iliyokamilika/inayotekelezwa Mkoani Morogoro 

katika kipindi cha Mwaka wa fedha 2015/16 – 2019/20 

Mkoa wa Morogoro una miradi mikubwa ya Kitaifa iliyokamilika katika kipindi 

husika na inayoendelea kutekelezwa chini ya usimamizi wa Wizara ya Ujenzi na 

Wakala wa Barabara Makao Mkuu kwa kushirikiana na Ofisi ya Wakala wa 

Barabara Mkoani. 
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a. Ujenzi wa Barabara ya Magole –Turiani – Mziha (Magole – Turiani –Km 

48.6) 

Ujenzi wa barabara hii kwa kiwango cha lami ulijumuisha ujenzi wa barabara 

yenye urefu wa Km 48.6, madaraja mapya manne (4), Box culverts 17 na 

makalavati madogo 187 (concrete pipe culverts). 

Ujenzi huu umefanywa na Kampuni ya Ujenzi ya M/s China Civil 

Engineering Construction Corporation Ltd (CCECC) kutoka China kwa 

gharama ya shilingi milioni 66,717.702 bila VAT.  Mkataba huu ulisainiwa 

tarehe 17 Juni, 2009 na kazi ilianza rasmi tarehe 03 Machi 2010.  Muda wa 

awali wa kazi hii ulikuwa miezi 27 na mradi ulipangwa kukamilika tarehe 02 

Juni 2012, Hata hivyo kazi hii haikukamilika kama ilivyopangwa kutokana na 

sababu mbalimbali zilizojitokeza ikiwemo ya uhaba wa fedha na kuongezeka 

kwa kazi, hivyo Mkandarasi aliongezewa  

muda Mradi huu ilikamilika tangu Octoba, 2017.   

 

 

 

 

 

 

Mhandisi Mshauri (Supervision Consultant) aliyesimamia mradi huu ni M/S 

H.P GAUFF INGINIERE GmbH & CO. JBG CONSULTING ENGINEERS ya 

Ujerumani ikishirikiana na M/S NIMETA CONSULT (T) LTD ya 

Tanzania. Jumla ya Mkataba wa Mhandisi Mshauri ulikuwa T.Shs. 

6,874,393,600.31. 
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b. Ujenzi wa Daraja la Kilombero (MAGUFULI BRIDGE) 

Serikali ya Tanzania ilisaini Mkataba wa Ujenzi wa Daraja la Kilombero na 

Mkandarasi M/s China Railway 15 Group Corporation kutoka China, 

tarehe 24 Oktoba, 2012. Mradi huu unahusisha ujenzi wa Daraja kubwa 

lenye urefu wa mita 384 na Daraja dogo la urefu wa mita 120, "Box Culverts" 

31, makalvati 18 na maingilio ya barabara yenye jumla ya urefu wa Kilometa 

9.142.  Gharama ya mradi huu ni shilingi 53,214,395,756.87 bila VAT na 

umetekelezwa kwa kutumia fedha za ndani (Government of Tanzania Funds). 

Mkandarasi alianza kazi rasmi tarehe 21 Januari, 2013 na muda wa kazi 

ulikuwa miezi 24, hivyo tarehe ya awali ya kukamilisha mradi ilikuwa 20 

Januari, 2015 kabla ya kupewa muda wa nyongeza wa hadi tarehe 30 

Septemba, 2016. Hata hivyo kutokana na sababu mbalimbali zilizojitokeza 

likiwemo la uhaba wa fedha na mafuriko yaliyojitokeza mfululizo mwaka 2013, 

2014 na 2015, Mradi haukukamilika kama ulivyopangwa Mkandarasi alipewa 

muda wa nyongeza tena hadi 30 Septemba 2017. Kwa sasa mradi huu 

umekamilika kwa asilimia 100 tangu Septemba 2017.  

 

 

 

 

 

Aidha muda wa matazamio (yaani Defect Liability Period) kwa daraja hili 

ulikamilika Mwezi Julai 2020. 
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Mhandisi Mshauri (Supervision Consultant) aliyesimamia mradi huu ni M/s 

AARVEE Associates Architects, Engineers & Consultants PVT Ltd ya 

kutoka Hyderabad, INDIA akishirikiana na M/s Advanced Engineering 

Solutions (T) Ltd, P.O. Box 19074, Dar es Salam, TANZANIA  kwa gharama 

ya shilingi milioni 2,759,255,000.00. 

c. Ujenzi wa barabara ya Dumila – Kilosa – Mikumi (km 142) kwa kiwango 

cha lami (sehemu ya Rudewa – Kilosa, km 24) 

Katika mradi huu jumla ya km 24 kuanzia Rudewa hadi Kilosa mjini 

zitajengwa ili kuunganisha sehemu ya barabara ya Dumila – Rudewa (km 45) 

iliyokwishajengwa kwa kiwango cha lami.  Jumla ya shilingi bilioni 

11.838 zimeidhinishwa katika bajeti ya mwaka wa fedha 2016/17 kwa ajili ya 

ujenzi. Kwa sasa Mkandarasi anaendelea na kazi ya ujenzi. 

Serikali ya Tanzania ilisaini Mkataba wa Ujenzi wa barabara hiyo na 

Mkandarasi M/s Umoja – Kilosa JV kutoka Dar es Salaam, tarehe 26 

Septemba 2018.  Gharama ya mradi huu ni shilingi 32,902,537,449 bila VAT 

na unetekelezwa kwa kutumia fedha za ndani (Government of Tanzania 

Funds). 

Mkandarasi alianza kazi rasmi tarehe 5 Februari 2019 na muda wa kazi 

ulikuwa miezi 18, hivyo tarehe ya kukamilisha mradi huu ni, 6 Agosti 

2020 . Hata hivyo kutokana na sababu mbalimbali zilizojitokeza, mradi 

haukukamilika kama ulivyopangwa Mkandarasi alipewa muda wa nyongeza 

hadi 31 Januari 2021. 
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Kwa sasa mradi huu umekamilika kwa asilimia 31.2  

d. Ujenzi wa Barabara ya Mikumi - Kidatu – Ifakara (sehemu ya Kidatu – Ifakara, 

Km 66.9 pamoja na ujenzi wa Daraja la Ruaha Mkuu) kwa kiwango cha lami. 

Mradi huu wa kujenga sehemu ya barabara kati ya Kidatu na Ifakara kwa kiwango 

cha lami (Km. 66.9) na Daraja la “Great Ruaha” umeshaanza chini ya udhamini wa 

Muungano wa Ulaya (EDF) kupitia Wizara ya Fedha na Mipango. 

Mkataba wa Ujenzi wa barabara hii ulitiwa saini kati ya Serikali na Mkandarasi M/s-

Reynolds-Construction-Company-kutoka-Nigeria tarehe 24 Julai, 2017. Mradi 

huu unahusisha ujenzi wa Daraja kubwa la mto Ruaha Mkuu lenye urefu wa mita 

130, Madaraja mengine manne (4) yenye urefu wa mita 27 na 23, "Box Culverts" 36, 

makalvati madogo (Pipe Culvert) 266 na barabara yenye jumla ya urefu wa Kilometa 

66.9.  

Gharama ya mradi huu ni EURO 40,441,890.81 bila VAT. Mkandarasi alianza kazi 

rasmi tarehe 02 Oktoba, 2017 na muda wa kazi ni miezi 30, hivyo tarehe ya awali 

ya kukamilisha mradi ni tarehe 20 Machi, 2020 
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   Changamoto zinazoukabili mradi ni pamoja na: 

i. Kumekuwa na malalamiko mengi ya Wanchi kupunjwa fidia zao na hivyo 

mara kwa mara watendaji washughulikia kero hizo ili kuleta maridhiano. Hii 

inaathiri kasi ya mradi kwa kuwa sehemu wa watendaji hao ndiyo 

wasimamizi wa mradi husika. 

 

ii. Aidha baadi ya Wanchi wasio waaminifu, hawajabomoa nyumba zao ili 

kupisha ujenzi wa barabara baada ya kulipwa fidia ya numba na mali zao. 

iii. Zoezi la Kuhamisha miundombinu ya Maji na Umeme limeendeklea kwa 

kasi ndogo na hivyo kupunguza kasi ya maendeleo ya mradi. 

iv. Mkandarasi alicheleweshwa kupewa tamko la serikali (Government Notice 

- GN) kuhusu msamaha wa kodi katika kuingiza mitambo nchini (Tax 

Exemptions on Importation of Plant and Equipment) 

Hata hivyo kutokana na sababu mbalimbali zilizojitokeza, Mradi 

haukukamilika kama ulivyopangwa Mkandarasi alipewa muda wa 

nyongeza  hadi 29 Septemba 2020 Kwa sasa mradi huu umefikia 16.25. 

Mhandisi Mshauri (Supervision Consultant) anayesimamia mradi huu 

ni M/s Nicholas O'Dwyer and Co. Ltd kutoka nchi ya Ireland. 

a. MRADI WA KUBORESHA SEHEMU HATARISHI 

ZINAZOSABABISHA AJALI MARA KWA MARA KATIKA 

BARABARA YA TANZAM KATIKA MKOA WA MOROGORO. 

Mradi huu unafadhiliwa na Benki ya Dunia kupitia Mradi wa 

Southern Africa Trade and Transport Facilitation Project 

(SATTFP). 

Mkataba wa Ujenzi wa barabara hii ulitiwa saini kati ya Wakala wa 

Barabara Tanzania “TANROADS” kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania na Mkandarasi M/s Hari Singh and Sons Ltd, 

tarehe 10 Julai, 2019.  



134 
 

 Mradi huu unahusisha ujenzi wa yafuatayo: - 

a) Ujenzi wa kipande cha Kingolwra (0.715 Km) kutoka njia 2 kwenda njia 4 

b) Ujenzi wa Kipande cha Mikumi (0.703 Km) kutoka njia 2 kwenda njia 4 

ikihusisha maboresho ya njia panda ya Ifakara (0.100 Km), maboresho ya 

njia panda ya Kilosa (0.088 Km) na uwekaji wa njia ya magari makubwa 

kuweza kupanda mlima vizuri “Climbing Lane” katika eneo la Mikumi. 

c) Upanuzi wa Kipande cha Iyovi (1.5 Km)  

d) Uwekaji wa alama za barabarani pamoja na kingo za usalama kwenye 

kipande cha Iyovi (30 Km) 

e) Uwekaji wa alama za barabarani pamoja na kingo za usalama kwenye 

Kwenye Kipande cha Mbuga ya wanyama – “Mikumi National Park” (50 Km). 

 

Gharama ya Mradi huu ni Shilingi za Tanzania, Bilioni 18,773,648,627.27 

pamoja na VAT. Mkandarasi alianza kazi rasmi tarehe 21 August, 2019 na 

muda wa Mkataba ni miezi 12, hivyo Mradi unapaswa kukamilika tarehe 20 

August, 2020. 

Hata hivyo, Mkandarasi ameomba kuongezewa muda wa miezi 8 ili kumamilisha 

ujenzi wa mradi huu; maombi hayo yaliwasilishwa kwa Mhandisi Mshauri na 

bado anayafanyia kazi.  
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Mhandisi Mshauri (Supervising Consultant) anayesimamia mradi huu ni M/s LEA 

International Ltd., Canada iliyoungana na LEA Associate South Asia Pvt. Ltd., 

India ikishirikiana na M/s Advanced Engineering Solutions Ltd., Tanzania kwa 

gharama ya USD 651,777.10 + TZS. 1,275,032,760  

Kwa sasa utekelezaji wa mradi umefikia asilimia 27.0, hivyo mradi huu upo nyuma 

ya mpango wa utekelezaji kwa wiki 38. 

iii. Kazi za Matengenezo ya barabara na Madaraja pamoja na miradi midogo 

ya Maendeleo iliyokamilika/inayotekelezwa Mkoani Morogoro katika 

kipindi cha Mwaka wa fedha 2015/16 – 2019/20 

Katika kipindi husika kazi mbalimbali za matengenezo ya barabara na 

madaraja zimetekelezwa na zinaendelea kutekelezwa katika maeneo 

mbalimbali ya barabara zilizo chini ya Wakala wa Barabara Mkoa wa 

Morogoro; kazi hizo jinajumuisha;  

i. Matengenezo ya kawaida ya barabara,  

ii. Matengenezo ya muda maalum ya barabara 

iii. Matengenezo ya sehemu korofi 

iv. Matengenezo ya kukinga Madaraja 

v. Matendenezo  Maalum ya Madaraja 

vi. Na Miradi midogo ya Ukarabati/Maendeleo 

vii. Jedwali hapo chini linaonyesha aina ya Matengenezo na gharama zilizo tumika 

katika kazi hizo kwa kipindi kinachoanzia Mwaka wa Fedha 2015/16 hadi 

2019/20. 



136 
 

 
TAARIFA YA MIRADI ILIYOTEKELEZWA KATI YA MWAKA 2015 – 2020 

 

              

S/N 
AINA YA 

MATENDENEZ
O 

KIASI CHA FEDHA KILICHOTUMIKA 

JUMLA 
Mwaka wa Fedha 

2015/16 
Mwaka wa Fedha 

2016/17 
Mwaka wa Fedha 

2017/18 
Mwaka wa Fedha 

2018/19 
Mwaka wa Fedha 

2019/20 

    KM/NO TZS. MIO KM/NO TZS. MIO KM/NO TZS. MIO KM/NO TZS. MIO KM/NO TZS. MIO KM/NO TZS. MIO 

1 
Kazi za 
Matengenezo 

                        

a) 
Matengenezo ya 
Kawaida ya 
barabara  

  
1,881.0  

     
5,016.925  

  
1,881.0  

      
5,595.068  

   
 

2,085.7  

       
8,301.163  

   
 2,085.7  

       
7,072.979  

   
 2,085.7  

        
7,285.749  

     
10,019.2  

       
33,271.884  

b) 
Matengenezo 
Maalum ya 
barabara  

 
132.8 

  5,546.732  
    

 195.0  
      

9,554.059  
      

328.4  
     

10,853.758  
       

351.5  

      
 

11,107.117  
    175.01  

      
14,821.933  

       
1,182.8  

       
51,883.599  

c) 
Matengenezo ya 
maeneo Korofi 

         
0.2  

252.105 
      

30.5  
714.3637 0.7 10.1067 0.7 9.610 0.7 9.610 

             
32.8  

             
995.795  

d) 

Matengenezo ya 
Kawaida ya 
Kukinga 
Madaraja 

 
447 

         
407.401  

 
447 

         
407.401  

 
105 

          
127.677  

 
307 

           
328.074  

205 
           

289.056  
       

1,511.0  

         
1,559.609  

e) Matengenezo 
Maalum ya  
Madaraja 
 
 
 
 
 
 

 
12 

     
1,315.745  

 
12 

      
1,315.745  

 
16 

       
2,528.201  

 
30 

       
2,040.647  

 
32 

        
2,073.756  

          
102.0  

         
9,274.093  
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2 
Miradi Midogo 
ya UkarabatI 

                        

a) Barabara 
 

33.6 
     

1,550.00  
 

46.5 
      

1,858.00  
  

       
1,829.000  

 
47.5 

       
1,885.000  

 
47.6 

        
2,022.640  

          
175.2  

         
9,144.640  

b) Madaraja 
 

3 
           

75.000  
 

3 
         

360.000  
 

5 
          

270.000  
 

4 
           

360.000  
 

5 
           

390.000  
                

20  

         
1,455.000  

                            

  JUMLA   
        
14,163.9    

        
19,804.6    

     
23,919.906    

     
22,803.428    

      
26,892.743    

     
107,584.621  

 

 


