
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERI KALI ZA MIT AA 

TANGAZO 
YAH: UANDIKISHAJI WA VIJANA WA KUJIUNGA NA JESHI LA 

KUJENGA TAIFA KWA UTARATIBU WA KUJITOLEA 

(HIARI) MWAKA 2020/2021 

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Kilosa inawatangazia Wananchi wote kwamba 

Jeshi la Kujenga Taifa limetoa nafasi kwa Vijana wenye sifa na wanaotaka 

kujiunga na Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) kwa mwaka 2020/2021. 

Mategemeo ya JKT ni kuwa na idadi kubwa ya Vijana watakaoandikishwa 

kutoka Vijijini zaidi iii Vijiji viweze kupata fursa ya Vijana kujifunza 

Uzalendo, Ukakamavu na Stadi za Kazi na baada ya kumaliza muda wao 

wa mafunzo kurejea makwao na kuweza kujiajiri. 

Kutokana na mategemeo hayo inasisitizwa kuwa Mkataba wa kuj itolea 

katika Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) ni wa miaka miwili na sio kwa lengo la 

kuajiriwa na JKT au kutafutiwa ajira katika Asasi, Vyombo vya Ulinzi na 

Usalama na mashirika mbalimbali ya Serikali au watu binafsi. Ni muhimu 

ikaeleweka kuwa vijana wanaojiunga na JKT kwa kujitolea wanafanya 

hivyo kwa hiari yao wenyewe kwa lengo la kupata mafunzo ya kuwasaidia 

katika maisha yao ya baadae na kuwaandaa kulitumikia Taifa 

watakapohitajika. 

Maombi yawasilishwe Ofisi ya Mkuu wa Wilaya kabla ya tarehe 

14/09/2020 usaili utafanyika ngazi ya Wilaya tarehe 16/09/2020 kuanzia 

saa moja (1 :00) kamili Asubuhi. 
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Barua z~ m~o~bi zipitishwe na Watendaji 

muombaJ1 z1k1wa zimeambatanishwa na 

vilivyoainishwa kama sifa za muombaji. 

Sifa za waombaii ni kama ifuatavyo:-

1. Awe Raia wa Tanzania. 

2. Umri: 

wa Vijiji anakoishi 
nakala ya vyeti 

a. Kwa vijana wenye elimu ya darasa la saba umn n, kuanzia 

miaka 16 hadi 18. 

b. Vijana wenye elimu ya Kidato cha Nne umn usiwe zaidi ya 

miaka 20. 

c. Vijana wenye elimu ya Kidato cha Sita umri usiwe zaidi ya miaka 

22. 

d. Vijana wenye elimu ya Stashahada umri usiwe zaidi ya miaka 

25. 

e. Vijana wenye elimu ya Shahada umri usiwe zaidi ya miaka 26. 

f. Vijana wenye elimu ya Shahada ya Uzamili umri usiwe zaidi ya 

miaka 30. 

g. Vijana wenye elimu ya Shahada ya Uzamivu umri usiwe zaidi 

ya miaka 35. 

3. Awe na afya njema, akili timamu na asiwe na alama yoyote ya 

michoro mwilini (Tattoo). 
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4. Mwenye tabia na nidhamu nzuri, hajapatikana na hatia Mahakaman i 

na hajawahi kufungwa. 

5. Kwa vijana waliomaliza elimu ya Sekondari, Kidato cha Nne na cha 

Sita wawe waliomaliza kuanzia mwaka 2017, 2018 na 2019 wenye 

ufaulu ufuatao:-

a. Wawe wamefaulu na wawe na alama (Points) zisizopungua 32. 

b. Vijana wa Kidato cha Sita wawe na ufaulu wa daraja la kwanza 

hadi daraja la nne. 

6. Awe na elimu ya msingi aliyehitimu darasa la saba. 

7. Awe na Cheti halisi cha kuzaliwa (Original Birth Certificate). 

8. Awe na Cheti halisi cha kumaliza shule (School Leaving Certificate). 

9. Awe na Cheti halisi cha Matokeo (Original Academic 

Certificate/Transcript). 

10. Asiwe ametumikia Jeshi la Palisi, Magereza, Chuo cha Mafunzo au 

KMKM wala kuajiriwa na ldara nyingine Serikalini . 

11. Asiwe amepitia JKT Operesheni za nyuma. 

12. Asiwe amejihusisha na matumizi ya madawa ya kulevya, bangi na 

yanayofanana na hayo. 

13. Kwa wale wenye vipaji vya michezo mbalimbali na Sanaa sifa za 

elimu ni sawa na zilizotajwa hapo juu. 
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Nakala: 

Wajumbe, 

Yohana M. Kasitila 
KATIBU TAWALA WILAYA 

KILOSA 

Kamati ya Ulinzi na Usalama Wilaya, 
Kilosa. 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Halmashauri ya Wilaya, 
S.L.P 65, 
Kilosa. 

Radio Jamii, 
Kilosa. 

Maafisa Tarafa wote, 

{Litangazwe ). 

Wilayani - Kilosa. {Sambazeni kwa Watendaji wa Kata na 
kubandika kwenye Mbao za Matangazo). 
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