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VIFUPISHO (ABBREVIATIONS) 

 

1 ASDP  Agricultural Sector Development Programme.  

2 NGO’s Non Government Organizations.  

3 OR – TAMISEMI.  Ofisi ya Rais – Tawala za Mikoa na Serikali za 
Mitaa.  

4 OC  Other Charges.  

5 OPRAS  Open Performance Review Appraisal System. 

6 PSSSF Public Service Social Security Fund.  

7 RCC Regional Consultative Committee. 

8 TEHAMA Teknolojia ya Habari na Mawasiliano. 

9 UKIMWI  Upungufu wa Kinga Mwilini.  

10 MSM Mamlaka za Serikali za Mitaa  

11 CHMT Council Health Management Team  
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UTANGULIZI 

   

Eneo la Mkoa  

Mkoa wa Morogoro una eneo la Kilometa za mraba 73,039. Eneo hili ni 

sawa na asilimia 7.7 ya eneo lote la Tanzania Bara ambalo ni kilomita za 

mraba 947,300. Kati ya eneo hili Km2 2,240 ni maji.   Mkoa umepakana 

na Mikoa ya Manyara na Tanga upande wa Kaskazini, kwa upande wa 

Mashariki unapakana na mikoa ya Pwani na Lindi, na kwa upande wa 

Magharibi umepakana na Mikoa ya Dodoma na Iringa.  Upande wa 

Kusini unapakana na Mkoa wa Ruvuma. 

Utawala 

Mkoa wa Morogoro kiutawala umegawanyika katika Wilaya saba ambazo 

ni Morogoro, Mvomero, Kilosa, Kilombero, Ulanga , Gairo na Malinyi.  

Kufuatana  na Muundo wa Serikali za Mitaa Mkoa una Halmashauri za 

wilaya saba  (7) ambazo ni Kilosa, Mlimba, Malinyi , Morogoro, Ulanga, 

Mvomero, Gairo, Halmashauri ya Mji moja ya Ifakara na Halmashauri ya 

Manispaa moja ya Morogoro.  Aidha, Mkoa unayo majimbo ya Uchaguzi 

11, Tarafa 32, Kata 214, Vijiji 659,  Mitaa 328, vitongoji 3,213 . 
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Idadi ya watu.  

Kwa mujibu wa takwimu za Sensa ya Watu na  Makazi ya mwaka 2012 

idadi ya watu katika Mkoa wa Morogoro  ilikuwa Watu 2,218,492 kati 

yao Wanaume 1,093,302 na Wanawake 1,125,190. Idadi ya Kaya 

ilikuwa 506,275 kwa wastani wa Watu 4 katika kaya, Aidha, makisio ya 

idadi ya watu kwa mwaka 2020 ni watu 2,581,391 ambapo wanaume ni 

1,272,143 na wanawake ni 1,309,248. kwa kiwango cha ongezeko la 

Watu kwa mwaka la asilimia 2.4. Hadi mwaka 2020/2025 mkoa 

unakisiwa kuwa na watu  2,906,388, kati yao Wanaume ni 1,432,306 na 

Wanawake ni 1,474,082 sawa na asilimia 51 ya watu wote.  
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1.0 MAELEZO YA UJUMLA  

1.1 Mkuu wa Mkoa  

Sekretarieti ya Mkoa ni sehemu ya 

Serikali Kuu kiutawala kwa mujibu wa 

Sheria ya Tawala za Mikoa No. 19 ya 

Mwaka 1997 ambayo inaelekeza 

majukumu na wajibu wa msingi wa 

shughuli za Sekretarieti ya Mkoa, Sheria 

hiyo ilifanyiwa marekebisho kwa sharia 

Na. 13 ya mwaka 2006 
 

Majukumu ya Msingi ya Sekretarieti ya Mkoa ni pamoja na 

kuzijengea uwezo na mazingira mazuri Halmashauri zote zilizopo 

mkoani kwa nia ya kuziwezesha kutoa huduma nzuri kwa 

wananchi. Jukumu lingine ni kuwezesha kupanga mipango 

itakayoleta maendeleo ya haraka ya wananchi katika maeneo 

husika na suala la kukuza uchumi, kupiga vita umaskini na ufukara 

uliokithiri miongoni mwa jamii ya watanzania likiwa linapewa 

kipaumbele. 

Sekretarieti ya Mkoa pia ni kiungo muhimu kati ya Wizara kama 

vile Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR – 

TAMISEMI), Taasisi, Mashirika na Asasi mbalimbali katika Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania.  

Msingi Mkuu wa utekelezaji wa majukumu ya Sekretarieti ya Mkoa 

umejengwa kwa kuzingatia misingi ya Utawala Bora ambapo haki 

za mwananchi zinazingatiwa na azma ya kutokomeza maovu yote 

katika jamii inaendelezwa na kudumishwa. 
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Sekretarieti ya Mkoa inaona umuhimu wa kuwepo na Mkataba wa 

Huduma kwa Mteja (Customer Service Charter) ambao ni 

mwongozo wa kiutendaji unaoelezea na kufafanua dira, shughuli, 

majukumu na malengo muhimu kwa wadau na wateja wetu.  Huu 

ni mkataba kati ya Sekretarieti ya Mkoa wa Morogoro na wananchi 

wote wa Tanzania kwa ujumla wao. 

Mkataba wetu kwa Mteja ni njia mojawapo ya kujenga uhusiano 

mwema na jamii ikiwa ni pamoja na kupata taarifa za mrejesho wa 

utendaji kazi zetu hasa zile zinazoainisha upungufu wetu 

kiutendaji.  Mkataba huu unaashiria kuwepo na mkakati maalumu 

wa kuinua na kuwa na viwango vya kiutendaji katika suala zima la 

kutoa huduma zilizo bora kwa wateja. Mkataba huu ni 

makubaliano rasmi kati ya Sekretarieti ya Mkoa na wadau ama 

wateja wetu ambao wanapata huduma kutoka Sekretarieti ya 

Mkoa.  Jambo la muhimu zaidi ni kujenga mazingira na uelewa 

hasa katika suala zima la uwajibikaji.  Aidha, Mkataba huu 

utawawezesha wateja wa Sekretarieti ya Mkoa kuwa na matarajio 

ya kupata huduma nzuri. 

Viwango tulivyojiwekea kwenye Mkataba huu wa Huduma kwa 

Mteja ni kipimo tosha cha utoaji wa huduma bora kwa kuzingatia 

ukweli na uwazi na uwajibikaji wa hali ya juu wa watumishi. 

Ni matarajio ya Sekretarieti ya Mkoa kuwa Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja utajenga hali ya kuaminiana kati ya Mteja na mtoa 

huduma na kufuata Sheria za nchi, Taratibu na Kanuni. 

Suala la ufanisi na uwajibikaji unaozingatia maadili ni lengo kuu la 

Mkataba kwa Mteja, malengo yanayotekelezwa sharti yaonekane 
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kuwa yana dhamira ya kutoa na kutimiza wajibu kwa kutumia 

muda mfupi na kwa ufanisi.  Haitoshi kwa Sekretarieti ya Mkoa 

kuwa na Mkataba kwa Mteja bila kutekeleza yale inayoahidi 

kufanya kwa wakati na kwa ubora na tukiwa tumeazimia 

kumkomboa mtanzania kutokana na maadui wakubwa wa 

maendeleo ambao ni Ujinga, Umaskini na Maradhi.  Kazi kubwa 

iliyo mbele yetu ni kuunganisha nguvu za wananchi na kuelekeza 

nguvu hiyo kupitia Mipango ya Maendeleo ya Taifa inayoongozwa 

na Dira ya Taifa 2025, kwa kutumia rasilimali na fursa zilizopo 

ndani na nje ya Mkoa.  Ni imani yangu kuwa kila mhusika katika 

Mkataba huu atatimiza wajibu wake ipasavyo.  

 
Loata Erasto Ole Sanare 

Mkuu wa Mkoa  

MOROGORO 
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1.2  Katibu Tawala wa Mkoa 

Sekretarieti ya Mkoa wa Morogoro imezindua 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa lengo kuu la 

kuweka bayana huduma zinazotolewa na 

viwango vya utoaji huduma hizo kwa wateja 

wake.  

 

Aidha, mkataba unaonesha aina za wateja wetu, huduma 

wanazotarajia kupata kutoka kwetu, maadili ya watumishi wetu 

katika utoaji wa huduma, viwango na muda wa utoaji huduma, 

haki za wateja na wajibu wao katika kupata huduma. Mkataba 

umeweka utaratibu wa kutoa mwitikio utakaotuwezesha kutambua 

namna wateja wetu wanavyotuona katika utoaji wa huduma zetu, 

ufuatiliaji katika kuhakikisha mipango inatekelezwa kikamilifu na 

utaratibu wa kupokea na kushughulikia malalamiko iwapo 

yatajitokeza.  

Katika Mkataba huu tumeonesha majukumu yetu na jinsi 

tulivyojipanga kuhakikisha kuwa kunakuwa na urahisi wa kupata 

huduma sambamba na upokeaji wa malalamiko kwa utaratibu wa 

haraka kwa Sehemu na vitengo vyote vya Sekretarieti ya Mkoa. 

Aidha, mkataba huu utaendelea kuboreshwa kadri muda 

unavyokwenda kwani tunatambua kukua kwa kasi kwa teknolojia 

nchini na duniani kote kunakochochea mabadiliko katika sekta 

mbalimbali za utoaji huduma na hivyo tutahakikisha kuwa mikakati 

ya utoaji wa huduma zetu inaendana na wakati. Lengo la Mkataba 

huu ni kuweka kwa uwazi huduma zetu na viwango vyetu vya 

utoaji huduma ambavyo wateja wetu wanaweza kuvitarajia. 
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Mkataba huu tunatarajia uwe kiungo rahisishi cha uhusiano wetu 

na wale tunaowahudumia.  

Natarajia kwa kuwa na Mkataba huu wateja wetu watafurahia 

viwango vya huduma tutakazokuwa tunatoa kwao na wataendelea 

kuutumia na kutupatia mwitikio kwa lengo kuu la kuboresha 

ufanisi katika kazi zetu na utoaji wa huduma kwa wateja na 

wananchi kwa ujumla na pia kuwa kichocheo cha kuongeza ari na 

kasi katika utendaji wetu wa shughuli za kila siku. 

 

 

Eng. Emmanuel M. Kalobelo 

Katibu Tawala Mkoa 

 MOROGORO 
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2.0 DIRA, DHIMA MALENGO YA OFISI YA MKUU WA MKOA WA

 MOROGORO.   

2.1 Dira: 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa ina majukumu ya kuweka mazingira mazuri 

na kusimamia maendeleo katika Mkoa. Usimamizi huu 

unaongozwa na Dira ya Sekretarieti ya Mkoa ambayo ni kuwa 

“Taasisi ya mfano wa Kuigwa inayotoa huduma za 

kiuchumi na kijamii kwa kiwango cha juu”. 

2.2 Dhima:  

Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa kiwango cha juu kwa umma na 

mamlaka ya serikali za mitaa katika kutoa huduma za kiuchumi na 

kijamii kwa uhakika na ufanisi. 

2.3 Malengo  

 Malengo ya utekelezaji yaliyowekwa ni: 

i. Kuboresha huduma za kupunguza maambukizi ya 

VVU/UKIMWI, 

ii. Kuendeleza, Kudumisha na kutekeleza kikamilifu Mkakati wa 

Taifa wa kupambana na Rushwa, 

iii. Kuijengea uwezo Sekretarieti ya Mkoa ili kuiwezesha 

kutekeleza majukumu yake kwa Mamlaka za Serikali za 

Mitaa. 

iv. Kuzijengea uwezo Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za 

Serikali za Mitaa ili ziweze kumiliki kikamilifu raslimali zilizopo 

kwenye maeneo yao.  

v. Kuimarisha Mfumo wa usimamizi na Uratibu wa kazi za 

Maendeleo, 
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vi. Kuyashughulikia kikamilifu masuala mtambuko kuwa 

maendeleo endelevu ya jamii 

vii. Kuyashughulikia masuala ya utawala bora, 

viii. Kuimarisha huduma za Uchumi, Jamii na Miundombinu.  

 

3.0 MALENGO YA MKATABA  

Malengo Makuu ya Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja ni: 

i. Kuufahamisha umma juu ya upatikanaji, aina na viwango 

vya ubora wa huduma zinazotolewa na taasisi, 

ii. Kubadilisha utamaduni katika utumishi wa umma kwa 

kuwafanya watumishi kuwa na mtazamo wa kuwajali wateja, 

iii. Kuboresha utoaji huduma kwa wateja wa taasisi na 

wananchi kwa ujumla, 

iv. Kuongeza uwajibikaji na uitikio wa watumishi katika 

kuwahudumia wateja kwa kuweka viwango vya huduma 

ambavyo tutawajibika kuvitekeleza. 

4.0 MAJUKUMU YA SEKRETARIETI YA MKOA WA MOROGORO   

Sekretarieti ya Mkoa inajumuisha Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, Ofisi za 

Wakuu wa Wilaya na Ofisi za Maafisa Tarafa.  Azma ya Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni kuhakikisha kwamba 

inakidhi matarajio ya wananchi na hasa katika kuwawezesha na 

kuwajengea mazingira ya kuwaletea maendeleo ya Kisiasa, Kijamii 

na kiuchumi. Majukumu ya Sekretarieti za Mikoa yanatamkwa 

bayana katika Sheria ya Tawala za Mikoa Na. 19 ya mwaka 1997 

na Sheria Na. 13 ya mwaka 2006, hata hivyo bado ipo haja ya 

kuijengea uwezo Sekretarieti ya Mkoa ili iweze kutekeleza 
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majukumu yake ya msingi kwa ufanisi. Suala la kujenga uwezo 

kwa wataalam wake ni la lazima. 

 

Viashiria vya maendeleo ndani ya Mkoa vitadhihirisha namna 

tulivyodhamiria kufanikisha malengo tuliyojiwekea, kutokana na 

mkakati mzima wa maendeleo ya Mkoa.  Mpango wa muda mfupi 

na wa kati wa 2020 – 2025 unalenga kuinua huduma muhimu za 

kijamii, kuongeza uzalishaji mali kiuchumi, kuwa na mtandao wa 

maji vijijini na mijini unaowezesha wananchi wetu kupata maji kwa 

asilimia 85 na 95 sawia, kuwa na mtandao wa Barabara 

unaowezesha wananchi wetu kusafirisha mazao yao hadi kwenye 

masoko. 

4.1 Muundo wa Sekretarieti ya Mkoa  

Sekretariati ya Mkoa inaongozwa na: 

i. Mkuu wa Mkoa; 

ii. Katibu Tawala wa Mkoa; 

iii. Makatibu Tawala Wasaidizi. 

 

Aidha, Sekretariati ya Mkoa ina sehemu na vitengo 

vifuatavyo 

i. Sehemu ya Mipango na Uratibu 

ii. Sehemu ya Utawala na Rasilimali Watu 

iii. Sehemu ya Uongozi na Usimamizi wa Serikali za Mitaa. 

iv. Sehemu ya Huduma za Uchumi na Uzalishaji 

v. Sehemu ya Miundo mbinu 

vi. Sehemu ya Elimu 
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vii. Sehemu ya Afya 

viii. Sehemu ya Maji 

ix. Kitengo cha fedha na Uhasibu 

x. Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani 

xi. Kitengo cha Ugavi 

xii. Kitengo cha TEHAMA 

xiii. Kitengo cha Sheria 

xiv. Ofisi za Wakuu wa Wilaya 

xv. Ofisi za Maafisa Tarafa 

4.2  Ufafanuzi wa Majukumu. 

4.1.1 Kuelekeza na kuratibu shughuli za maendeleo katika 

Mkoa.  

4.1.2 Kuzijengea uwezo Serikali za Mitaa katika maeneo 

yafuatayo. 

i. Sehemu ya Mipango na Uratibu.  

ii. Sehemu ya Uchumi na Uzalishaji.  

iii. Sehemu ya Miundombinu. 

iv. Sehemu ya Elimu.  

v. Sehemu ya Rasilimali watu.  

vi. Sehemu ya Serikali za Mitaa. 

vii. Sehemu ya Afya  

4.1.3 Kuwezesha kutoa ushauri wa kitaalam katika maeneo ya 

Serikali za Mitaa, Fedha, Mafunzo, Mipango, 

Uchambuzi wa shughuli za Kiuchumi, Masuala ya 

Sheria, Masuala ya Rasilimali watu, Ukaguzi na 

Uchambuzi wa miradi.  
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4.1.4 Kuwezesha shughuli za uzalishaji kiuchumi ndani ya Mkoa 

kupitia kwa wataalam wa Kilimo, Mifugo, Ushirika, Biashara, 

Uvuvi na Nyuki.  

4.1.5 Kuwezesha Utaalam wa kimfumo, Upimaji, Zabuni na 

Ukandarasi katika Sekta ya Barabara, Maji na Maendeleo ya 

Jamii. 

4.1.6 Kuwezesha huduma za kijamii na shughuli zote za maendeleo ya 

Jamii zinazohusu Elimu, Afya, Maji na Ustawi wa jamii. 

4.1.7 Kuhakikisha Ulinzi na Usalama ndani ya Mkoa unadumishwa. 

4.1.8 Kushughulikia migogoro yote itakayowasilishwa na Serikali za 

Mitaa ama Umma. 

4.1.9 Kuongoza vikao muhimu vya Kisheria ndani ya Mkoa. 

4.1.10 Kutekeleza majukumu yote ya kikatiba yaliyokasimiwa na  

Wizara ama idara za Serikali. 

4.1.11 Kuweka mazingira mazuri ambayo yatazihakikishia   Serikali za 

Mitaa kutekeleza Sera za Serikali.  

4.1.12 Kuelekeza na kuratibu shughuli za maafa na operesheni za 

msaada mkoani. 

4.1.13 Kiungo kati ya Wizara, Taasisi na Asasi mbalimbali nchini.   

 

5.0 MPANGO MAALUM WA MUDA MFUPI NA WA KATI 2020 – 

 2025 

Mpango wa muda mfupi na wa kati umebainisha mambo muhimu 

ambayo yanatoa mwelekeo wa utendaji wa Sekretarieti ya Mkoa 

kama ifuatavyo: 

5.1 Kuendelea kuijengea uwezo Sekretarieti ya Mkoa, hasa kuinua 

kiwango cha taaluma na ujuzi wa rasilimali watu, mfano 

kujaza nafasi wazi, kuongeza elimu na ujuzi. 

5.2 Kujenga mazingira mazuri ya kufanyia kazi.  
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5.3 Kutumia rasilimali zilizopo kukidhi mahitaji yaliyokusudiwa, 

mfano fedha itumike kwa kuzingatia kanuni, taratibu na kwa 

mipango iliyokusudiwa. 

5.4 Kuinua ari ya utendaji kwa wataalam. 

5.5 Masuala mtambuka kujumuishwa katika mipango ya 

maendeleo ya   Sekretarieti ya Mkoa na Serikali za Mitaa. 

5.6 Kuimarisha mustakabali wa Mawasiliano (Interface) kati ya 

Serikali za Mitaa Mkoani, Serikali Kuu na Washirika wetu wa 

Maendeleo. 

5.7 Kujenga mazingira mazuri ya uwekezaji Mkoani. 

5.8 Kuzijengea uwezo Serikali za Mitaa kukusanya mapato,     

kusimamia mapato na matumizi. 

5.9 Kuratibu na kusimamia miradi ya maendeleo.  

5.10 Kuratibu mapambano dhidi ya UKIMWI.  

5.11 Kuimarisha vita dhidi ya Rushwa katika maeneo yote ya     

Mkoa wa Morogoro.  

5.12 Kushirikisha Sekta binafsi na wadau mbalimbali katika 

kupambana na umaskini.  

5.13 Kuhakikisha kwamba Mkoa unahimiza na kuelekeza suala 

zima la utekelezaji malengo ya maendeleo ya millennia. 

5.14 Kuimarisha hali ya utulivu, amani na utengamano Mkoani.  

5.15 Kuinua na kuboresha kiwango cha Elimu katika Mkoa wa 

Morogoro.  

5.16 Kuhakikisha kwamba programu maalum ya kuendeleza kilimo 

zinapewa umuhimu wa pekee katika Mipango ya Mkoa.  

5.17 Kuinua huduma za kijamii kama Afya, Maji Safi na Salama na 

Makazi bora kwa wananchi.  
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5.18 Kuhakikisha azma ya Serikali kufikia uchumi wa kati chini ya 

kauli mbiu ya “Hapa kazi tu” inafikiwa Mkoani Morogoro. 

 

6.0 WATEJA WETU NA MATARAJIO  

Katika Mpango Mkakati wa muda mfupi na wa kati wa Sekretarieti 

ya Mkoa wa Morogoro, tumeweza kuchambua na kuainisha wateja 

wetu pamoja na matarajio yao.  Wateja na matarajio yao toka 

kwetu ni:- 

WATEJA MATARAJIO 

Watumishi wa 

Sekretarieti ya 

Mkoa.  

(i) Mazingira mazuri mahali pa kazi.  

(ii) Usalama kazini. 

(iii) Fursa ya kujiendeleza.  

(iv) Utawala bora.  

(v) Kupata mshahara kwa wakati.  

(vi) Amani, Usalama na Utulivu.  

(vii) Kupandishwa Vyeo. 

(viii) Kupata mafao stahili baada ya kustaafu 

Wizara, Idara 

zinazojitegemea 

na Wakala wa 

Serikali. 

(i)  Mawasiliano mazuri.  

(ii) Utekelezaji mzuri wa Sera Miongozo na  

     Maelekezo.  

(iii) Upatikanaji wa taarifa.  

(iv) Upatikanaji wa mrejesho.  

(v) Ushauri mzuri.  

(vi) Amani, Usalama na Utulivu.  

(vii)  
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WATEJA MATARAJIO 

Serikali za Mitaa.  (i) Kujenga mazingira mazuri kiutendaji.  

(ii) Kutoa huduma nzuri kwa jamii.  

(iii) Kiungo kati ya Serikali za Mitaa na Serikali Kuu. 

(iv) Kupata ushauri wa kitaalam ili kutekeleza  

     majukumu ya msingi.  

(v) Kuboresha mifumo ya Serikali za Mitaa.  

(vi) Kutafsiri na kusimamia utekelezaji wa sera, sheria, 

miongozo na maelekezo ya Serikali Kuu. 

(vii) Kujenga uwezo wa Serikali za Mitaa katika 

matumizi ya rasilimali watu, vifaa na fedha, 

Ushauri wa kisekta katika huduma za Kilimo, 

Mifugo, Uvuvi na Ufugaji Nyuki, Miundombinu, 

Sheria, Afya Elimu, Fedha, Maji, Madini na Nishati, 

Ardhi na Mipango Miji, Maendeleo ya Jamii, 

Mtandao wa Barabara Mjini na Vijijini, Uwezeshaji 

wananchi kiuchumi, Mawasiliano, Utawala na 

Utumishi, Ukaguzi, Miradi ya Maendelo, Hesabu za 

Halmashauri, Ushirika, Biashara na Viwanda, 

Rufaa kwa Maamuzi yasiyozingatia haki, Maliasili 

na Mazingira na Mrejesho kwa wakati. 

(viii) Ushauri katika hesabu za fedha za Halmashauri.  

(ix) Ushauri katika kuandaa Bajeti za Halmashauri.  

(x) Ushauri kwa ajili ya kutekeleza vigezo vya kupata 

Ruzuku na miradi ya maendeleo. 

(xi) Kulinda Amani, Usalama na Utulivu. 
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WATEJA MATARAJIO 

Asasi zisizo za 

Kiserikali.  

i. Kupata ushauri wa Kitaalam.  

ii. Kusajiliwa kwa wakati.  

iii. Kupata mrejesho wa taarifa.  

iv. Kujenga mazingira mazuri ya kufanya kazi.  

v. Kutambuliwa.  

vi. Ushirikiano na ushirikishwaji.  

vii. Utawala bora. 

viii. Sera na miongozo.  

ix. Amani, Usalama na Utulivu.  

Jumuiya ya 

wafanyabiashara, 

Viwanda na 

Masoko.  

i. Kuwepo na mazingira mazuri ya kufanya biashara. 

ii. Kushirikishwa kwenye mambo muhimu ya kimkoa 

au kitaifa.  

iii. Kuwepo kwa amani na utulivu. 

iv. Ushauri wa mambo ya biashara.  

v. Utawala bora katika uwekezaji.  

Sekta Binafsi.  vi. Kupata haki ya malipo baada ya kutoa huduma. 

vii. Kupata haki sawa na kutoa huduma. 

viii. Ushirikishwaji kati ya sekta binafsi na sekta ya 

umma katika kutekeleza baadhi ya majukumu.  

ix. Kutambuliwa.  

x. Amani, Usalama na Utulivu.  

Vyama vya Siasa.  i. Kutambua uhalali wa kuwepo Vyama vya Siasa. 

ii. Kushirikishwa katika mambo muhimu  

    (Maamuzi ya kimkoa, kitaifa). 

iii. Utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi.  

iv. Utawala Bora. 
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WATEJA MATARAJIO 

v. Kupewa haki sawa kwenye chaguzi (Demokrasia).  

vi. Kujenga mahusiano mazuri.  

vii. Amani, Usalama na Utulivu. 

Vikundi vya Dini 

na Madhehebu. 

i. Mazingira mazuri ya kuendesha shughuli zao  

    kwa uhuru.  

ii. Kuheshimu uhuru wao wa kuabudu.  

iii. Kushirikisha dini/madhehebu katika shughuli za  

    kiuchumi na kijamii.  

iv. Kutoa ushauri.  

v. Taratibu nzuri za kusajiliwa. 

vi. Kutoa haki sawa kwa madhehebu.  

vii. Kuidhinisha vibali vya kufanya  

    Mikutano/mihadhara. 

viii. Kupata maelezo kwa hatua zilizochukuliwa  

    kuhusu matatizo/mahitaji. 

ix. Amani, Usalama na Utulivu.  

Vyombo vya 

Habari.  

i. Kupata habari zilizokamilika kwa wakati  

     Muafaka.  

ii. Kupata habari na matukio yote kwa uwazi na  

    ukweli.  

iii. Kushirikishwa katika shughuli za maendeleo,  

    uchumi na kijamii.  

iv. Kutambulika kama washirika muhimu katika  

    maendeleo ya Mkoa.  

v. Amani, Usalama na Utulivu. 
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WATEJA MATARAJIO 

OR– TAMISEMI.  i. Kuwasilisha taarifa zilizochambuliwa kwa  

     wakati.  

ii. Kutekeleza sera na maelekezo yote kwa muda   

     Uliopangwa.  

iii. Utekelezaji wa majukumu kwa ufanisi wa hali  

     ya juu. 

iv. Kuwa na wataalamu wenye sifa na uwezo  

    kukabili majukumu makubwa.  

v. Mipango mizuri ya maendeleo.  

vi. Kufuatilia na kuratibu utendaji wa Mamlaka za  

    Serikali za Mitaa.  

Washirika wa 

Maendeleo.  

i. Kutumia misaada yao kwa kazi zilizopangwa.  

ii. Kuheshimu mikataba/makubaliano.  

iii. Kupata taarifa inayohusu maendeleo ya Mkoa  

    kwa wakati.  

iv. Kuwepo na Utawala bora.  

v. Kuwa na mipango mizuri ya maendeleo.  

vi. Kuwepo matumizi mazuri ya fedha za miradi.  

vii. Kuwaunganisha na Serikali za Mitaa.  

viii. Kuwajengea mazingira mazuri ya kufanya kazi  

     zao.  

ix. Kushirikishwa na utawala bora. 

x. Ushauri ili kukidhi ufanisi.  

xi. Amani, Usalama na Utulivu.  
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7.0 MAADILI YA WATUMISHI WA SEKRETARIETI YA MKOA  

Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa wa Morogoro wanao wajibu wa 

kuzingatia maadili yanayoonesha tabia njema.  Maadili ya 

watumishi yameelekezwa katika Kanuni za Utumishi wa Umma za 

mwaka 2003 pia katika Miiko na Maadili ya Utumishi wa Umma 

(Ethics and Code of Conduct) na katika Sheria Na. 13 ya mwaka 

1995 inayohusu Maadili ya Viongozi wa Umma ambayo inazingatia 

mambo yafuatayo: - 

(i) Kuwa mtiifu kwa Serikali.  

(ii) Kufanya kazi kwa juhudi na maarifa.  

(iii) Kufanya kazi kwa umakini na ufanisi wa hali ya juu. 

(iv) Ukweli na uwazi.  

(v) Uadilifu.  

(vi) Kuheshimu Sheria, Kanuni na Taratibu. 

(vii) Kutoa taarifa sahihi.  

(viii) Kutunza siri. 

(ix) Kufanya kazi kama timu moja (Teamwork). 

(x) Uwajibikaji.  

 

8.0 VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KATIKA  SEKRETARIETI  

      YA MKOA WA MOROGORO 

Sekretarieti ya Mkoa wa Morogoro inalenga kuboresha na kutoa 

huduma bora kwa viwango vifuatavyo: 
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KIWANGO MATARAJIO 

Uhusiano na wajibu 

kwa wateja. 

Sekretarieti ya Mkoa inao wajibu wa kuendeleza 

na kudumisha mahusiano mema kati yake na 

wateja ama washirika kwa kuzingatia maslahi 

ya Mkoa na Taifa. 

Utoaji Ushauri. Sekretarieti ya Mkoa itaendelea kutoa ushauri 

makini na sahihi kwa haki sawa. 

Maadili ya 

Watumishi.  

Wakati wote Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha 

kuwa watumishi wake wanatekeleza majukumu 

yao kwa kuzingatia tabia njema, kujali utu, 

heshima na busara wakitilia maanani kwamba 

wao ni watumishi wa wananchi. 

Muda wa kujibu 

hoja na 

mawasiliano.  

Sekretarieti ya Mkoa kila mara kwa wakati wote 

itashughulikia masuala yote pamoja na 

dharura, malalamiko yote, hoja zote kwa 

haraka. 

Ubora.  Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha kwamba 

barua zote na mawasiliano yanafanywa kwa 

usahihi na lugha nyepesi inayoeleweka.  

 

Umakini/ufasaha na 

usahihi.  

Sekretarieti ya Mkoa itahakikisha kuwa huduma 

zinazotolewa zinakidhi mahitaji na matarajio ya 

wateja/washirika kwa usawa na kuzingatia 

makundi maalumu hasa watoto, wanawake na 

walemavu. 
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9.0 MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAJUKUMU MUHIMU:  

9.1 Sehemu ya Utawala na Rasilimali watu.  

Na Huduma Muda 

9.1.1  Kufikisha majalada kwa Maafisa wanaohusika.  Dakika 30 

9.1.2  Kushughulikia barua zinazowasili na kutoka.  Siku 3  

9.1.3  Kukamilisha taratibu za ajira kwa watumishi 

wapya walioripoti baada ya kupangiwa vituo 

vya kazi na Sekretarieti ya Ajira pamoja na 

kushughulikia ujazaji wa nafasi wazi.  

Siku 10 

9.1.4  Kusikiliza na kushughulikia malalamiko.  Siku 14 

9.1.5  Kutoa vibali mbalimbali kwa wateja mfano 

utafiti, likizo, ruhusa, vibali vya kustaafu, 

kuacha kazi n.k.  

Siku 3 

9.1.6  Kuandaa Stahili za Waatumishi na kuwasilisha 

kwenye mamlaka husika mafano mirathi, 

pensheni, kiinua mgongo, Mishahara ya 

Watumishi, Malimbikizo ya mishahara. 

 

Siku  7   

9.1.7 Kukamilisha maandalizi ya Bajeti ya Mishahara 

na kuiwasilisha Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma pamoja na Hazina. 

 

Siku 14 

9.1.8 

 

Kutayarisha taarifa za utekelezaji wa taarifa 

mbalimbali kama vile taarifa za matukio, taarifa 

za Kiutumishi na kuwasilisha kwenye Mamlaka 

husika kulingana na mahitaji yake.   

 

Kila robo 

mwaka 

9.1.9 Kujibu hoja za Kaguzi mbalimbali zinazofanyika 

katika Sekretarieti ya Mkoa.  

 

Siku 14 
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Na Huduma Muda 

9.1.10 Kusimamia ujazaji wa fomu za OPRAS na 

kukamilisha upimaji wake.   

 

Siku 7  

9.1.11 Kushughulikia maombi ya vibali vya ajira  ya 

Wataalam wa Kigeni baada ya kupata maombi 

kutoka kwenye taasisi mbalimbali na 

kuwasilisha Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora 

 

Siku 14 

9.1.12 Kuandaa mpango kazi wa Sehemu. Siku 2 

9.1.13 Kuandaa Bajeti ya Matumizi ya Kawaida (OC) Siku 2 

9.1.14 Kufanya uchunguzi wa mambo mbalimbali na 

kutoa taarifa/matokeo ya uchunguzi.  

Siku 14 

9.1.15 Kuandaa vikao mbalimbali vya Kisheria.  Siku 2 

9.1.16 Kutoa taarifa za Maafa/Majanga. Siku 1  

9.1.17 Kuhudumia Wateja.  Siku 1  

9.1.18 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.1.19 Usimamizi na ufuatiliaji.  Kila siku 

9.1.20 Kusimamia na kuratibu Shughuli za Maandalizi 

ya Mwenge wa Uhuru 

Siku 90 

9.1.21  Kusimamia masuala ya usafiri na kutoa vibali 

vya safari za ndani na nje 

Kila siku 

9.1.22 Kusimamia Usafi wa Mazingira Kila siku 

9.1.23 Kusimamia Mpango wa Mafunzo kwa Watumishi  Kila siku 

9.1.24 Kusimamia maandalizi ya ugeni wa Kitaifa, 

Itifaki n.k 

Siku 7 

9.1.25 Kujibu barua. Siku 3 
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Na Huduma Muda 

9.1.26 Makatibu Tawala Wilaya kusajili ndoa  Siku 24 

9.1.27 Makatibu Tawala Wilaya kusajili Vizazi  Siku 7 

9.1.28 Makatibu Tawala Wilaya kusajili Vifo  Siku 3 

 

9.2   Sehemu ya Mipango na Uratibu  

Na Huduma Muda 

9.2.1 Kuandaa majibu ya maswali ya Bunge.  Siku 7 baada ya 

kupokelewa  

9.2.2 Usambazaji wa Miongozo ya Bajeti kwa 

Halmashauri za Wilaya.  

Siku 2 baada ya 

kuwasili  

9.2.3 Kujibu hoja za ukaguzi.  Siku 3 

9.2.4 Ukaguzi na tathmini ya Miradi katika Serikali 

za Mitaa na Sekretarieti ya Mkoa, kila robo 

mwaka.  

Siku 14 

9.2.5 Kuandaa muhtasari wa kikao cha RCC.  Siku 3  

9.2.6 Kushughulikia usajili wa Asasi zisizo za 

Kiserikali (NGOs).  

Siku 3  

9.2.7 Kuandaa Bajeti ya matumizi ya kawaida 

(OC).  

siku 14 

9.2.8 Kufanya mapitio ya Mpango Mkakati 

(Strategic Plan). 

Siku 21 

9.2.9 Kuwasilisha utekelezaji wa Bajeti ya Mkoa.  Siku 14 

9.2.10 Kuandaa na kuwasilisha Hazina Mpango wa 

muda mfupi na wakati wa Bajeti ya Mkoa.  

Machi -  Aprili 

kila mwaka  

9.2.12 Kupitia Bajeti za Halmashauri.  Siku 4 
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Na Huduma Muda 

9.2.13 Kuandaa na kuratibu vikao vya RCC. Siku 14 

9.2.14 Kumhudumia mteja. Siku 1 

9.2.15 Kuandaa na kuwasilisha taarifa za robo 

mwaka na mwaka. 

Siku 14 

9.2.16 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.2.17 Kukiri mapokezi ya barua Siku 1 

9.2.18 Kujibu barua tangu kupokelewa  Siku 2 

9.2.19 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 7 

9.2.20 Usimamizi na ufuatiliaji wa miradi.  Siku 14 

9.2.21 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

9.3  Sehemu ya Miundombinu  

Na Huduma Muda 

9.3.1  Kuandaa taarifa za robo Mwaka na vikao vya 

Kisheria (RCC) na Bodi ya Barabara.  

Siku 7 

9.3.2 Kutoa ufafanuzi wa Sheria, Kanuni, Sera na 

Miongozo kwa Serikali za Mitaa na wadau 

wengine. 

Siku 7 

9.3.3  Kufanya Ukaguzi wa Miradi katika Halmashauri. Siku 14 

9.3.4 Kufanya mapitio ya Usanifu wa miradi. Siku 7 

9.3.5 Kufanya ukaguzi wa kazi za upimaji na michoro 

ya Mipango Miji kutoka Mamlaka ya Serikali za 

Mitaa. 

Siku 7 

9.3.6 Kujibu barua na hoja za sekta ya Miundombinu  Siku 5 

9.3.7 Kuandaa Bajeti ya kawaida (OC) na Bajeti ya Siku 3 
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Na Huduma Muda 

miradi ya maendeleo ya sekta ya Miundombinu.  

9.3.8 Kufuatilia taarifa za utekelezaji wa shughuli za 

Sekta za Miundombinu katika Mamlaka za 

Serikali za mitaa na Taasisi za Serikali 

zinazojitegemea. 

 

Siku 7 

9.3.9 Kuzijengea uwezo Mamlaka za Serikali za Mitaa 

katika Sekta za Miundombinu. 

Siku 14 

9.3.10 Kuandaa nyaraka (Makisio) kwa ajili ya kutafuta 

Wakandarasi wa shughuli za ujenzi.  

Siku 14 

9.3.11 Kukagua na kuandaa taarifa za tathmini ya 

mazingira “Environmental Impact Assessment 

Report” (EIA). 

Siku 7 

9.3.12 Kuandaa taarifa za utekelezaji wa Ilani ya 

Uchaguzi kwa sekta za Miundombinu.  

Siku 7 

9.3.13 Kukiri mapokezi ya barua tangu kupokelewa. Siku 1 

9.3.14 Kuandaa na kuwasilisha taarifa za robo mwaka 

na mwaka. 

Siku 14 

9.3.15 Kuandaa mihutasari ya vikao vya kisheria. Siku 3 

9.3.16 Kujibu barua tangu kupokelewa  Siku 2 

9.3.17 Kumhudumia Mteja tangu kufika Ofisini  Siku 1 

9.3.18 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 7 

9.3.19 Usimamizi na ufuatiliaji katika Mamlaka za 

Serikali za Mitaa. 

Siku 14 

9.3.20 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 
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9.4  Sehemu ya Elimu: 

Na Huduma Muda 

9.4.1 Kutafsiri na kutuma Sheria, Sera na miongozo 

kwa Serikali za Mitaa.  

Siku 2 

9.4.2 Kufanya mapitio ya utekelezaji wa taarifa na 

Bajeti.  

Siku 5 

9.4.3 Kushughulikia na kujibu malalamiko.  Siku 3 

9.4.4 Mchakato wa kusajili shule, baada ya 

kuwasilisha maombi.  

Siku 7 

9.4.5 Kufanya ukaguzi na kutoa ushauri kwa ajili ya 

uandikishaji watoto shuleni.  

Siku 7 

9.4.6 Mchakato wa usajili kwa ajili ya mitihani ya 

kumaliza Darasa la IV na Darasa la VII.  

Kila tarehe 30 

Aprili  

9.4.7 Kuchagua na kutangaza wanafunzi 

waliochaguliwa Kidato cha Kwanza.  

Kila tarehe 15 

Desemba  

9.4.8 Kumhudumia Mteja tangu kuingia Ofisini   Dakika 30  

9.4.9 Kuwasilisha taarifa za robo mwaka, nusu 

mwaka na mwaka.  

Siku 7 

9.4.10 Kukiri mapokezi ya barua tangu kupokelewa  Siku 1 

9.4.11 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.4.12 Kujibu barua tangu kupokelewa  Siku 2 

9.4.13 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.4.14 Usimamizi na ufuatiliaji.  Siku 14 

9.4.15 Kuratibu michezo ya UMISETA na 

UMITASHUMTA.  

Mei – Julai  

Kila mwaka 

9.4.16 Kuratibu shughuli za michezo, Sanaa  na 

Utamaduni.  

Kila siku 

9.4.17 Kuratibu shughuli za vijana.  Kila siku 

9.4.18 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

 

9.5 Sehemu ya Huduma za Kiuchumi na Uzalishaji: 

Na Huduma Muda 

9.5.1 Kuwasilisha taarifa OR – TAMISEMI na Wizara na 

Sekta. 

Siku 7 

9.5.2 Kupeleka taarifa na maelekezo katika Serikali za 

Mitaa.  

Siku 3 

9.5.3 Kuthibitisha kuwepo magonjwa ya mimea, wadudu 

waharibifu wa mimea na magonjwa ya milipuko ya 

Mifugo.  

Siku 3 

9.5.4 Kuandaa Takwimu za Kilimo.  Siku 14 

9.5.5 Kukiri mapokezi ya barua tangu inapofika Ofisini.  Siku 1 

9.5.6 Kutoa vibali vya kusafirisha mifugo ndani  na  nje 

ya Mkoa. 

Siku 2 

9.5.7 Kuandaa taarifa na takwimu za mifugo baada ya 

kuzipokea kutoka kwenye Serikali za Mitaa.  

Siku 14 
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Na Huduma Muda 

9.5.8 Kusambaza vitabu vya leseni za biashara kwa 

Halmashauri za Wilaya.  

Siku 3 

9.5.9 Kutoa ushauri wa kibiashara.  Siku 1 

9.5.10 Kusajili wafanyabiashara, kujenga mazingira bora 

na wezeshi ya biashara na uwekezaji. 

Siku 3 

9.5.11 Kuandaa taarifa za Utalii.  Siku 5 

9.5.12 Kuwasilisha taarifa za upandaji miti Ofisi ya 

Makamu wa Rais- Mazingira na Wizara ya Maliasili 

na Utalii nusu mwaka na mwaka.  

Siku 5 

9.5.13  Kutoa ushauri wa kitaalam ulioombwa na 

Halmashauri.  

Siku 5 

9.5.14 Kutoa na kuthibitisha mlipuko wa magonjwa na 

wadudu na mifugo.  

Siku 3 

9.5.15 Kuandaa Takwimu za Wanyamapori, Uvuvi na 

Misitu.  

Siku 14 

9.5.16 Kuandaa taarifa za ukusanyaji wa maduhuli ya 

minada. 

Siku 7 

9.5.17 Kusambaza vitabu vya kukusanyia maduhuli 

minadani. 

Siku 7 

9.5.18 Kujibu barua tangu kupokelewa Ofisini. Siku 2 

9.5.19 Kumhudumia Mteja tangua kuingia Ofisini  Siku 1 

9.5.20 Kushughulikia malalamiko ya wananchi  Siku 14 

9.5.21 Kusajili chama cha Ushirika  Siku 60 

9.5.22 Kuidhinisha Makisio ya Mapato na Matumizi ya 

Chama cha Ushirika   

Siku 1 
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Na Huduma Muda 

9.5.23 Kusimamia Ukaguzi wa Nje kwa vyama vya 

Ushirika  

Siku 60 

9.5.24 Kusimamia Ukaguzi Maalumu kwa vyama vya 

Ushirika  

Siku 14 

9.5.25 Kuwahudumia Wazabuni wanaosambaza dawa za 

kuogesha Mifugo  

Siku 5 

9.5.25 Kuandaa na kutumia taarifa ya marejesho kwa 

Wakurugenzi wa MSM kuhusu ziara za ufuatiliaji 

wa shughuli za mifugo katika Halmashauri.  

Siku 5 

9.5.26 Kuandaa barua za maelekezo na kuzituma kwa 

Watendaji  

Siku 2 

9.5.27 kuandaa taarifa ya safari na kuiwasilisha kwa 

Katibu Tawala Mkoa 

Siku 3 

9.5.28 Kuwashindanisha wafugaji washindi wa Wilaya ili 

kupata mshindi wa Mkoa na kuwasilisha katika 

Kamati ya Uratibu wa Nane nane 

Siku 14 

9.5.29 Kuwahudumia Sekta Binafsi wanaoomba kutoa 

chanjo za mifugo katika Halmashauri  

Siku 5 

9.5.30 Kuandaa taarifa za Utalii Siku 7 

9.5.31 Kuandaa takwimu za Wanyamaporikuhusu 

madhara ya mwingiliano wa Wanyamapori 

Siku 14 

9.5.32 Kuandaa taarifa ya misitu Siku 7 

9.5.33 Kuratibu udhibiti wa magonjwa ya mimea 

yakiwemo wadudu na ndege waharibifu  

Siku 7 

9.5.34 Kufuatilia mwenendo wa chakula na takwimu za 

bei za vyakula sokoni.   

Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.5.35 Kuratibu mwenendo wa mazao mashambani ili 

kutoa tahadhari ya upatikanaji wa chakula.  

Siku 7 

9.5.36 Kufanya ukaguzi wa mbolea na viuatilifu katika 

maghala na maduka. 

Siku 3 

 

9.6 Sehemu ya Menejimenti ya Serikali za Mitaa. 

Na Huduma Muda 

9.6.1 Kuandaa Taarifa ya Utekelezaji wa Ilani ya 

Uchaguzi.  

Siku 14 

9.6.2 Kutoa ufafanuzi wa Sheria ndogo za Serikali za 

Mitaa.  

Siku 7 

9.6.3 Kupitia Sheria ndogo za Serikali za Mitaa na 

kupeleka mrejesho kwa Mamlaka za Serikali za 

Mitaa  

Siku 14 

9.6.4 Kuandaa taarifa za Halmashauri kila robo mwaka 

na kuzituma OR – TAMISEMI.  

Siku 14 

9.6.5 Kusimamia kwa Ufasaha Utayarishaji wa Bajeti za 
Mamlaka za Serikali za Mitaa na kuhakikisha 
zimetumwa Ofisi ya Rais, TAMISEMI  

Siku 14 

9.6.6 Kufanya Mapitio ya Utekelezaji wa Maagizo ya 

Viongozi wa Serikali kwa Mamlaka za Serikali za 

Mitaa 

Siku 15 

9.6.7 Kufanya Uchambuzi wa Taarifa za Fedha za 

Halmashauri na Kutoa Ushauri na mrejesho kwa 

Wakurugenzi wa Halmashauri ndani ya siku saba 

(7) kila baada ya robo kuisha.   

 

Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.6.8 Kupitia hesabu za mwisho za Halmashauri na 

kutoa mrejesho baada ya kufunga mwaka husika.  

 

Siku 5 

9.6.9 Kufanya maandalizi ya Halmashauri kuwasilisha 

taarifa mbele ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za 

Serikali za Mitaa (LAAC) baada ya hesabu 

kuwasilishwa kwa Mkaguzi wa nje.   

 

 

Siku 5 

9.6.10 Kufanya uchambuzi wa Mwenendo wa Usimamizi 

wa Mapato Ndani baada ya mwezi kuisha. 

 Siku 7 

9.6.11 Kufanya uchambuzi wa  Mifumo ya  Usimamizi wa 

Fedha na kutoa mrejesho kwa Wakurugenzi baada 

ya robo kuisha. 

Siku 7 

9.6.12 Kufanya uchambuzi na kuunganisha Taarifa za 

Ukaguzi wa Ndani na kuzituma OR TAMISEMI 

baada ya robo kuisha. 

Siku 7 

9.6.13 Kufanya uchambuzi na kuunganisha Taarifa za 

Ukaguzi wa Nje (CAG) na kuwasilisha OR 

TAMISEMI baada ya taarifa ya ukaguzi 

kupokelewa Mkoani. 

 

Siku 15 

9.6.14 Kufuatilia utendaji kazi wa Kamati za Ukaguzi na 

kutoa mrejesho kwa Wakurugenzi ndani ya siku 

30 baada ya mwaka kuisha. 

 

Siku 5 

9.6.15 Kufuatilia utendaji kazi wa Mfumo wa Usimamizi 

wa Viatarishi (Risk Management Framework) 

baada ya mwaka kuisha. 

Siku 14 

9.6.16 Kufanya uchambuzi wa TANGE za watumishi wa 

halmashauri na kutoa mrejesho kwa Wakurugenzi 

baada ya robo kuisha. 

 

Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.6.17 Kufanya mapitio ya „OPRAS‟ za watumishi wa 

Halmashauri na kutoa mrejesho kwa 

wakuurugenzi baada ya kumaliza mwaka na 

kupeleka OR- TAMISEMI taarifa ya nafasi wazi 

katika Serikali za Mitaa.  

 

Siku 7 

9.6.18 Kufanya mapitio ya utekelezaji wa Mikataba ya 

Huduma kwa Wateja na kutoa mrejesho kwa 

wakurugenzi baada ya mwaka kuisha. 

Siku 7 

9.6.19 Kufanya uchambuzi wa ufanyikaji wa vikao vya 

kisheria ngazi za vijiji/mitaa, kata na halmashauri 

na kutoa mrejesho baada ya robo kuisha 

Siku 7 

9.6.20 Kufanya vikao vya idara vya tathimi ya kazi na 

kuwasilisha muhtasari kwa Katibu Tawala wa 

Mkoa baada ya mwezi kuisha. 

Siku 2 

9.6.21 Kujibu hoja za ukaguzi za idara baada ya 

kuzipokea. 

Siku 3 

9.6.22 Kuwasilisha taarifa za RCC. Siku 3  

9.6.23 Kumhudumia Mteja tangu kuingia Ofisini  Dakika 45 

9.6.24 Kuandaa na kuwasilisha taarifa za robo mwaka, 

nusu mwaka na mwaka.  

Siku 7 

9.6.25 Kukiri mapokezi ya barua tangu kupokelewa 

Ofisini. 

Siku 1 

9.6.26 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.6.27 Kujibu barua tangu kupokelewa Ofisini. Siku 2 

9.6.28 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 7 

9.6.29 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 
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Na Huduma Muda 

9.6.30 Kufuatilia Matumizi ya Fedha za Bakaa na kutoa 

Ushauri baada ya robo ya kwanza kuisha.  

Siku 7 

9.6.31 Kuwasilisha Maagizo ya Serikali Kuu na Wizara za 

Kisekta kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa 

Siku 7 

 

 

9.7 Sehemu ya Afya. 

Na Huduma Muda 

9.7.1 Kuratibu shughuli zinazohusiana na ufuatiliaji wa 

matakwa ya Sera ya Afya, Sheria na Kanuni na 

kuhakikisha zinafuatwa katika utekelezaji wa 

huduma za Afya katika Mkoa.  

Siku 5 

9.7.2 Kuratibu utoaji wa huduma za kitaalam kwa 

masuala yote yanayohusu Afya katika Sekretarieti 

ya Mkoa na kuhakikisha huduma bora ya Afya 

inatolewa kwa wananchi kwa wakati wote katika 

Mkoa.  

Siku 4 

9.7.3 Kutafsiri Sera ya Afya, Miongozo mbalimbali 

inayotolewa na Wizara ya Afya, Maendeleo ya 

Jamii Jinsia na Watoto na kuhakikisha inaeleweka 

katika ngazi zote za Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

Siku 14 

9.7.4 Kuandaa mpango wa Bajeti.  Siku 14 
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Na Huduma Muda 

9.7.5 Kutoa ushauri wa kiufundi katika uandaaji wa 

Mipango kabambe ya Afya ya Wilaya (CCHP) 

kwenye Halmashauri zote zilizopo katika Mkoa. 

Siku 14 

9.7.6 Usimamizi na ufuatiliaji.  Siku 14 

9.7.7 Kupanga na kushiriki katika udhibiti wa magonjwa 

ya mlipuko na dharura nyingine.  

Siku 1 

9.7.8 Kutoa ushauri wa kitaalam na kuwawezesha 

CHMTs kufanya utafiti utakaolenga kutatua 

changamoto zinazowakabili katika maeneo yao.  

Siku 2 

9.7.9 Kufanya usimamizi shirikishi unaolenga kuboresha 

utoaji wa huduma za Afya kwenye Halmashauri 

na Hospitali ya Mkoa. 

Siku 5 

9.7.10 Tathmini juu ya taarifa mbalimbali za Sekta ya 

Afya.  

Siku 14 

9.7.11 Kumhudumia Mteja tangu aingie Ofisini. Dakika 30  

9.7.12 Kuwasilisha taarifa za robo mwaka, nusu mwaka 

na mwaka.  

Siku 7 

9.7.13 Kukiri mapokezi ya barua tangu kupokelewa 

Ofisini 

Siku 1 

9.7.14 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.7.15 Kujibu barua tangu kupokelewa Ofisini. Siku 2 

9.7.16 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.7.17 Usimamizi na ufuatiliaji wa shughuli za afya. Siku 14 

9.7.18 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

 

9.8  VITENGO  

9.8.1 Kitengo cha Uhasibu na Fedha. 

Na Huduma Muda 

9.8.1.1 Kukamilisha ripoti ya mwezi. Siku 3 

9.8.1.2 Kukamilisha taarifa ya robo mwaka. Siku 3 

9.8.1.3 Kukamilisha taarifa ya fedha ya mwaka. Siku 30 

9.8.1.4 Kutoa ushauri na ufafanuzi wa Miongozo, 

Sheria na Kanuni ya Fedha. 

Siku 1 

9.8.1.5 Kutoa huduma kwa Mteja. Dakika 30 

9.8.1.6 Kuandaa Hati za malipo na kuwasilisha 

Hazina.  

Siku 3 

9.8.1.7 Kujibu hoja za ukaguzi.  Siku 14 

9.8.1.8 Kuwasilisha taarifa za robo mwaka, nusu 

mwaka na mwaka. 

Siku 2 

9.8.1.9 Kukiri mapokezi ya barua tangu ipokelewe 

Ofisini. 

Siku 1 

9.8.1.10 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 
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Na Huduma Muda 

9.8.1.11 Kujibu barua tangu ipokelewe Ofisini. Siku 2 

9.8.1.12 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 3 

9.8.1.13 Usimamizi na ufuatiliaji. Kila Siku  

9.8.1.14 Kufuatilia majibu ya hoja zilizoibuliwa 

kwenye taarifa za ukaguzi wa ndani na 

kuandaa taarifa ya kiwango cha utekelezaji 

wa mapendekezo yaliyotolewa na wakaguzi 

hao.  

Siku 14  

9.8.1.15 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

9.8.2   Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani. 

Na Huduma Muda 

9.8.2.1 Kuandaa mpango kazi wa mwaka wa 

ukaguzi unaozingatia vihatarishi na 

kuwasilisha kwenye Kamati ya Ukaguzi na 

Mamlaka nyingine zinazohusika.  

Siku 7 

9.8.2.2 Kufanya ukaguzi wa kawaida unaohusu 

masuala ya kifedha, thamani ya fedha (value 

for money), na uzingatiaji wa Sheria, kanuni 

na miongozo iliyopo. 

Siku 30  

9.8.2.3 Kuandaa taarifa ya ukaguzi na kuiwasilisha 

kwa Afisa Masuhuli kwenye vikao na 

mamlaka husika.  

Siku 14 
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9.8.2.4 Kumhudumia Mteja.  Dakika 30  

9.8.2.5 Kukiri mapokezi ya barua tangu ipokelewe 

Ofisini.  

Siku 1 

9.8.2.6 Kujibu barua tangun ipokelewe Ofisini. Siku 2 

9.8.2.7 Usimamizi na ufuatiliaji.  Siku 14 

9.8.2.8 Kushughulikia malalamiko wa wananchi Siku 14 

9.8.2.9 Kufanya Uchunguzi juu ya tuhuma za 

ubadhirifu wa fedha za umma na Raslimali 

za Serikali  

Siku 14 

9.8.2.10 Kupokea na kutekeleza Maagizo mbalimbali 

halali ya Viongozi wa Serikali 

Siku 2 

9.8.2.11 Kutoa ushauri wa kitaalam juu ya masuala 

ya Ukaguzi, Usimamizi wa Fedha, Mifumo ya 

kiutendaji na udhibiti wa ndani katika taasisi 

Siku 3 

 

9.8.3  Kitengo cha Sheria. 

Na Huduma Muda 

9.8.3.1  Kupitia mikataba baina ya ofisi ya Mkuu wa 

Mkoa na Taasisi nyingine.  

Siku 14 

9.8.3.2 Kutoa ushauri wa Kisheria kuhusu mambo 

yanayohusu Sheria katika ofisi ya Mkuu wa 

Mkoa.  

Siku 1 

9.8.3.3 Kutoa ushauri wa kitalaam kuhusu mambo Siku 5 
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Na Huduma Muda 

ya Kisheria kutoka Mamlaka ya Serikali za 

Mitaa.  

9.8.3.4 Kutafsiri Sheria mbalimbali.  Siku 7 

9.8.3.5 Kukiri mapokezi ya barua. Sik 1 

9.8.3.6 Kufanya usimamizi na ufuatiliaji kwenye 

Mamlaka ya Serikali za Mitaa. 

Siku 14 

9.8.3.7 Kuandaa taarifa mbalimbali kwa robo, nusu 

na mwaka na kuwasilisha Mamlaka za juu. 

Siku 14 

9.8.3.8 Kumuhudumia mteja tangu aingie Ofisini  Dakika 30 

9.8.3.9 Kuandaa taarifa za vikao vya kisheria.  Siku 7 

9.8.3.10 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.8.3.11 Kujibu barua tangu ipokelewe Ofisini. Siku 2 

9.8.3.12 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 3 

9.8.3.13 Usimamizi na ufuatiliaji. Siku 14 

9.8.3.14 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

9.8.4  Kitengo cha Ugavi. 

Na Huduma Muda 

9.8.4.1 Kuandaa nyaraka za Zabuni kwa ajili ya 

kazi mbalimbali. 

Siku 7 

9.8.4.2 Kuandaa Mpango wa Manunuzi kulingana 

na Bajeti iliyopitishwa.  

Siku 14 
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Na Huduma Muda 

9.8.4.3 Kukusanya taarifa na rekodi ya vifaa 

kulingana na Bajeti iliyopangwa, kupokea 

maombi ya vifaa kulingana na Mpango wa 

Manunuzi.  

Siku 2 

9.8.4.4 Kuangalia mara kwa mara hesabu za vifaa 

kujua kama vinajitosheleza.  

Siku 1 

9.8.4.5 Kuangalia, kupokea na kuandaa ukaguzi 

wa vifaa kutoka kwa Wazabuni mbalimbali.  

Siku 2 

9.8.4.6 Kuhakiki bili kutoka kwa Wazabuni na 

kupitisha bili kwa ajili ya malipo.  

Siku 1 

9.8.4.7 Kuthibitisha ubainishaji wa vifaa 

vilivyoombwa.  

Siku 2 

9.8.4.8 Kuandaa hati ya manunuzi (purchase 

order) na kutuma nakala kwa Wazabuni 

pamoja na mtumiaji.  

Siku 5 

9.8.4.9 Kumhudumia Mteja.  Dakika 30  

9.8.4.10 Kuwasilisha taarifa za robo mwaka, nusu 

mwaka na mwaka.  

Siku 7 

9.8.4.11 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.8.4.12 Kukiri mapokezi ya barua tangu ipokelewe 

Ofisini 

Siku 1 

9.8.4.13 Kujibu barua tangu ipokelewe Ofisini. Siku 2 

9.8.4.14 Kuandaa taarifa za vikao. Siku 7 
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Na Huduma Muda 

9.8.4.15 Usimamizi na ufuatiliaji. Siku 14 

9.8.4.16 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

9.8.5   Kitengo cha TEHAMA. 

Na Huduma Muda 

9.8.5.1 Kuandaa viwango vya programu na vifaa 

vya Kompyuta.  

Siku 1 

9.8.5.2 Kusimamia mifumo ya Mtandao na kuweka 

kanzidata katika Ofisi ya Mkoa.  

Kila siku  

9.8.5.3 Kutoa ushauri wa Mifumo ya Kieletroniki 

iliyopo Halmashauri katika ngazi ya Mkoa.  

Kila siku  

9.8.5.4 Ufuatiliaji wa Uhifadhi wa Vifaa vya 

TEHAMA katika ngazi ya Mkoa na 

Halmashauri.  

Kila Siku 

9.8.5.5 Kuratibu na kutathmini maendeleo ya 

mifumo ya TEHEMA iliyosimikwa katika 

Ofisi ya Mkoa na Halmashauri za Wilaya 

katika Mkoa.  

Kila Siku  

9.8.5.6 Kutathmini mahitaji ya mafunzo ya Mifumo 

ya taarifa ya kieletroniki na kuandaa 

mpango wa kuwajengea uwezo watumishi 

kuhusu matumizi ya TEHAMA. 

Kila robo 

mwaka 

9.8.5.7 Kutathmini ufanisi wa mfumo wa kuthibiti 

hatari katika miundombinu ya TEHAMA na 

Kila siku  
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Na Huduma Muda 

mifumo ya usimamizi wa taarifa.  

9.8.5.8 Kusimamia matumizi sahihi ya taarifa za 

kimfumo na utunzaji wake.  

Kila siku  

9.8.5.9 Kuwezesha ofisi ya Mkoa kutumia TEHAMA 

katika ukusanyaji wa data, uchakataji wa 

data, uchambuzi wa data, uwasilishaji wa 

data, usambazaji wa data na uhifadhi wa 

data.  

Kila siku  

9.8.5.10 Kushauri menejimenti ya Mkoa kuhusu 

utekelezaji wa Sera na Miongozo kutoka 

katika Wakala wa Serikali mtandaoni.  

Kila Siku  

9.8.5.11 Kuandaa sera, miongozo na taratibu za 

TEHAMA sambamba na Sera ya Taifa ya 

TEHAMA.  

Mara mbili 

kwa mwaka 

9.8.5.12 Kumhudumia Mteja.  Saa 1  

9.8.5.13 Kuwasilisha taarifa za robo mwaka, nusu 

mwaka na mwaka.  

Siku 14 

9.8.5.14 Kukiri mapokezi ya barua tangu 

kupokelewa Ofisini. 

Siku 1 

9.8.5.15 Kuandaa muhtasari wa vikao vya kisheria. Siku 3 

9.8.5.16 Kujibu barua tangu kupokelewa Ofisini. Siku 2 

9.8.5.17 Kuandaa taarifa za kikao. Siku 3 
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Na Huduma Muda 

9.8.5.18 Usimamizi na ufuatiliaji. Siku 14 

9.8.5.19 Kushughulikia malalamiko ya wananchi Siku 14 

 

10.0  AHADI ZETU NA HAKI ZA MTEJA. 

10.1 Ahadi Zetu 

Sekretarieti ya Mkoa wa Morogoro inawekeana Mkataba na wateja 

wake kwa ahadi ya kuwajibika zaidi na kutekeleza majukumu yake 

kwa ufanisi na kwa muda mfupi zaidi.  “Linalowezekana leo 

lisingoje kesho.” 

10.2 Haki za Wateja.  

Mkataba wa Huduma kwa Mteja wa Sekretarieti ya Mkoa 

unawezesha wateja wetu kuelewa ni huduma zipi zitolewazo na 

kwa kiwango kipi.  Pamoja na matarajio makubwa kutoka kwa 

wateja wetu, watastahili kupata haki zifuatazo: 

i. Kushirikishwa katika Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa 

Mteja.  

ii. Haki ya kupata huduma kwa ukweli na uwazi.  

iii. Haki ya kutoa malalamiko kwa kufuata ngazi.  

iv. Haki ya kupata taarifa/habari inayohusiana na shughuli zao 

kulingana na taratibu zilizopo.  

v. Haki ya kutunziwa siri.  
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vi. Haki ya kukata Rufaa. 

10.3  Wajibu wa wateja kwa Sekretarieti ya Mkoa  

Pamoja na haki za wateja, Sekretarieti ya Mkoa inategemea kuwa 

wateja wetu watawajibika kwa yafuatayo: 

i. Maelewano mazuri 

ii. Kuheshimu wataalam/watumishi.  

iii. Kuepuka majungu yanayolenga kuwakomoa watumishi. 

iv. Kuwa na taarifa sahihi za shughuli zao.  

v. Kuzingatia Sheria, Kanuni na Taratibu zilizowekwa. 

vi. Kuepuka migogoro isiyo ya lazima kati ya watumishi na 

wateja.  

vii. Kutumia masanduku ya maoni kutoa dukuduku zao. 

viii. Kutoa malalamiko yao kwa kufuata ngazi za uongozi. 

ix. Kuhudhuria vikao vitakavyowekwa na Sekretarieti ya Mkoa. 

11.0  MAONI, MALALAMIKO NA MREJESHO WA MTEJA 

i. Secretariate ya Mkoa wa Morogoro itakuwa tayari kukubali 

maoni kuhusu mapungufu, malalamiko na mrejesho wa 

utendaji wetu kwa ujumla. Pia kupokea changamoto kutoka 

kwa wateja na ushauri na namna ya kuboresha mapungufu 

yaliyopo. Aidha, ni mategemeo yetu kwamba malalamiko, 

ushauri na maoni yatafanyiwa kazi mara tu 

yatakapowasilishwa kwenye Sekretarieti ya Mkoa. 
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ii. Hivyo, tunawahimiza wateja wetu na wadau kutoa mawazo, 

mapendekezo na ushauri kwa malengo ya kuboresha utoaji 

wa huduma. Vilevile, pale wanaporidhishwa na huduma zetu, 

tutafurahi pia kupata maoni yao.  

 

iii. Mteja anaweza kutoa maoni yake kupitia barua pepe, wavuti, 

sanduku la maoni au kupitia sanduku la posta kwa anwani za 

posta zilizooneshwa katika kifungu cha 14.0 hapa chini. Vile 

vile unaweza kuwasilisha maoni, ushauri au malalamiko yako 

moja kwa moja katika ofisi ya Katibu Tawala Mkoa au Katibu 

Tawala wa Wilaya uliyopo. Ofisi zetu zipo wazi siku za kazi za 

Jumatatu hadi ijumaa kuanzia saa 1.30 asubuhi hadi saa 

9.30 alasiri. 

 

iv. Tunaahidi kufanyia kazi ushauri na maoni yanayohusiana na 

huduma tunazozitoa. Tutaweka katika kumbukumbu zetu 

malalamiko yote, maoni na ushauri, na kuvitumia kwa ajili ya 

mchakato wa usimamizi wa tathmini ya ndani kwa 

kujitathmini na kujipima. Taarifa zote pamoja na majina ya 

watu zitahifadhiwa kwa usiri mkubwa. 

 

v. Tunamhakikishia mteja kuwa maoni, ushauri na malalamiko 

yote yatafanyiwa kazi katika muda mfupi na mrejesho kwa 

mteja utatolewa kwa viwango na muda uliokubalika. 

 

vi. Sekretarieti ya Mkoa imedhamiria kwamba Mkataba wetu wa 

huduma kwa mteja uwe wa kudumu na unaolenga kutoa 
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huduma zinazokidhi viwango vilivyowekwa.  Ufanisi wa kazi 

utapimwa kwa utekelezaji wa malengo yaliyoainishwa katika 

Mpango Mkakati.  

 

 

12.0 MAPITIO YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA  

Mkataba huu umeasisiwa kati ya Sekretarieti ya Mkoa na Wateja 

na utahitajika kufanyiwa mapitio kila itakapobidi ili uweze kukidhi 

mahitaji ya walengwa na kwenda na wakati.  

Mapitio hayo ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja yatalenga 

kuwawezesha Wadau na Sekretarieti ya Mkoa kufanikisha mambo 

muhimu yafuatayo: 

i. Kuwa na Mkataba uliokubaliwa na pande mbili husika.  

ii. Kuwa na Mkataba unaozingatia viwango wakati wote.  

iii. Kuwa na Mkataba wenye Mfumo unaozingatia dhana   

shirikishi.  

iv. Kuwezesha kuboresha huduma.  

v. Kuwezesha kukubali mapungufu yaliyojitokeza katika suala 

zima la utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja.  

vi. Kuwezesha upatikananji na uimara wa ukusanyaji takwimu 

kuhusu mwitikio wa wateja, ubora wa huduma na 

malalamiko. 
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13.0 MAWASILIANO: 

Huduma za simu, barua na Mtandao wa tovuti (Internet) 

zitaongeza upatikanaji wa Huduma kwa haraka zaidi kwa kuwa 

huduma hiyo inapatikana kwenye ofisi za Makao Makuu ya Mkoa  

na Wilaya kama ifuatavyo:-  

 

1. Mkuu wa Mkoa, 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 

Boma Road 

S.L.P. 650, 

67117 Morogoro.  

Fax: 023-2604988 

Simu: 023- 2934305/293406 

Barua pepe: ras.morogoro@tamisemi.go.tz 

Tovuti: www.morogoro.go.tz.  

 

WILAYA ANUANI SIMU NA FAX NA 

MOROGORO S.L.P 681 023 2614096 023 2614768 

MVOMERO S.L.P 59   

GAIRO S.L.P 4   

KILOSA S.L.P 8 2623005 2623646 

KILOMBERO  S.L.P 34 2624550 2625310, 2625046, 

2625091 

ULANGA S.L.P 1 2620307 2627014 

MALINYI S.L.P 63   

 

 

 

mailto:ras.morogoro@tamisemi.go.tz
http://www.morogoro.go.tz/
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14.0 KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 

Chini ya Mkataba huu, tutajitahidi wakati wote kurekebisha masuala yote 

haraka na kwa uhakika na tutajifunza kutokana na malalamiko. Aidha, 

tutakuwa na utaratibu ulio wazi wa kushughulikia malalamiko 

utakaosambazwa kila mahali na utakuwa rahisi kutumiwa. 

Mteja atoe taarifa gani anapolalamika 

i. Jina , anuani na namba yake ya simu  

ii. Tarehe na muda alipotembelea Sekretariati ya mkoa. 

iii. Tarehe na siku alipoleta maombi yake au siku alipohitaji huduma. 

iv. Jina  na namba ya kitambulisho au utambulisho wa mtumishi 

aliyemhudumia  

v. Taarifa kamili za tatizo lililoleta malalamiko yake  

vi. Mteja anataka Sekretariati ya mkoa ifanye nini ili kumpatia 

ufumbuzi wa malalamiko yake  

vii. Gharama alizoingia mteja kutokana na ucheleweshaji wa maamuzi, 

 

Ngazi tatu za malalamiko 

Ngazi ya Kwanza: Malalamiko katika Sekretariati ya Mkoa. 

Ngazi ya pili: Kama mteja hakuridhika ngazi ya kwanza, ni kupeleka 

malalamiko kwa Kamishna wa haki za binadamu na Utawala bora. Ambayo 

anuani yake ni hii:- 

Mwenyekiti 

Tume ya Haki za Binadamu 

S.L.P. 2643 

Dar es Salaam 

Simu (+255) 022-2110607 na 022-2110141 

 Ngazi ya tatu: Kama mteja hajaridhika na hatua zilizochukuliwa ngazi ya 

pili, ni kupeleka malalamiko yake mahakamani. 

 Mkataba uweke wazi anuani za taasisi za ngazi za malalamiko. 
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Kitengo cha malalamiko 

Majukumu ya kitengo cha malalamiko. 

i. Kuweka utaratibu na vyombo ili wateja waweze kuwasilisha 

malalamiko yao. 

ii. Kuweka kitabu cha kuorodhesha malalamiko ya wateja  

iii. Kupokea na kujumuisha malalamiko mbalimbali ya wateja. 

iv. Kushughulikia malalamiko ya utaalamu wa hali ya juu. 

v. Kufanyia tafiti taratibu za kazi za maeneo yenye malalamiko ya 

mara kwa mara. 

vi. Kufanyia uchunguzi yale malalamiko  

vii. Kuchambua malalamiko na kuwasiliana na sehemu au kitengo 

husika, 

viii. Kutoa mapendekezo ya kuyapatia ufumbuzi malalamiko katika kila 

hatua yanayopitia  

ix. Kufuatilia hatua zinazochukuliwa kuyapatia ufumbuzi malalamiko. 

 

15.0 TAARIFA YA MREJESHO WA MKATABA 

Sekretarieti ya Mkoa itakuwa tayari kukubali maoni kuhusu mapungufu 

yetu na malalamiko na mrejesho wa utendaji wetu kwa ujumla.  Pia 

tunatarajia kupata changamoto toka kwa wateja kukubalika kwetu juu 

ya utendaji wetu wa kazi, ushauri na namna ya kuboresha mapungufu 

yaliyopo.   

Aidha ni mategemeo yetu kwamba malalamiko, ushauri na maoni 

yatafanyiwa kazi mara tu yatakapowasilishwa kwenye Sekretarieti ya 

Mkoa. 

Sekretarieti ya Mkoa imedhamiria Mkataba wetu kwa Mteja uwe wa 

Kudumu.  Hapana budi Huduma zitolewazo ziwe ni zile zinazo kidhi 

viwango vilivyowekwa.  Ufanisi wa kazi hupimwa na utekelezaji wa 

malengo ambayo yapo kwa mujibu wa Mpango Mkakati. 
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16.0 MAPITIO YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja madhumuni yake makubwa ni kutoa 

huduma iliyo bora na yenye ufanisi kwa viwango vilivyokubaliwa ndani 

ya Mkataba kwa Mteja.  Mkataba huu umeasisiwa kati ya Sekretarieti ya 

Mkoa na Wateja utahitajika kuufanyia mapitio kila itakapobidi ili uweze 

kukidhi mahitaji ya walengwa na kwenda na wakati. 

Kwa mantiki hiyo Mapitio ya Mkataba yatawezesha wadau na 

Sekretarieti ya Mkoa kufanikisha mambo muhimu yafuatayo:- 

(i) Kuwa na Mkataba uliokubaliwa na pande mbili husika. 

(ii) Kuwa na Mkataba unaozingatia viwango wakati wote. 

(iii) Kuwa na Mkataba wenye Mfumo unaozingatia dhana shirikishi 

(iv) Kuwezesha kuboresha huduma 

(v) Kuwezesha kukubali mapungufu yaliyojitokeza katika suala zima 

la utekelezaji wa Mkataba wa huduma kwa mteja. 

 


